• Dismiss Notice

Xin bà con giúp

Thảo luận trong 'Chuyện trò linh tinh' , 7/4/15

1. Thuy-canh Nhà nông nghiệp dư

Thưa,
      Tui có hai việc cần gấp, xin bà con giúp:
      - Việc trước: Là tui cần nói với bạn NgocKyLan, nhưng tui nhắn đã lâu, mà không có hồi-âm, vậy xin bà con giúp chuyển lời tui gởi cho NgocKyLan:
      " Em @Ngoc Ky Lan ,
      Em gởi cho tui địa-chỉ Email, để tui và hai cha con em sẽ gặp vào kỳ thăm quê sắp tới. Nói với cháu, tui chỉ cho cháu một cách trồng hết sức thú-vị và kết-quả rốt tốt không ngờ! Hì hì, tui tin chắc cháu sẽ rất vui!
      Thân."
      - Việc sau: Là tui muốn nói với bạn motnua.
      Bạn, tui ít khi sợ ai, trừ thời-gian tui đang ở tù. Lúc đó, tui rất sợ Quản-giáo, mà tui cùng bạn tù rất sợ, chúng tui gọi là "Chúa Ngục".
      Bây giờ, tui lại sợ lần nữa, tui sợ motnua! Mỗi lần tui nhận trong Email của motnua, là một lần tui sợ phải lần nữa "nhồi máu cơ tim"!
      Mời bạn xem:
      Thuy-canh, motnua started a new personal conversation with you at Nông nghiệp Việt Nam.

im lặng là sao ?

Thuy-canh, motnua replied to your personal conversation at Nông nghiệp Việt Nam.

Tại sao bác phải khổ như thế ?
      (bạn motnua tô đậm. Thật là hết thuốc chữa!)

Bạn motnua, tui vì chưa có tin của bạn NgocKyLan, nên tui chưa nhấn nút "Thoát". Bạn motnua à, xin giúp tui:
      - Đừng bao giờ làm những chuyện hết sức rẻ tiền như vậy.
      Chúc bạn có thật nhiều bạn tốt ở khắp mọi nơi!
      Chào bạn.

Last edited: 7/4/15
      motnua thích bài này.
      Đang tải...
    2. hoangson121vx

hoangson121vx Nhà nông chính hiệu

Cái thứ nhất là thất lạc tình agriviet có thể hiểu. Chuyện thứ 2 thì thật là ly kỳ huyền bí.

motnua thích bài này.
    3. lucky

lucky Guest

làm nông dân để cuộc sống thanh thản yên bình,dù giàu sang hay nghèo hèn .Nếu có tài xin hãy đem ra giúp người khác và đất nước.

4. motnua

motnua Guest

Binh pháp thao lượt . Nói cho cùng không ở thuật mà ở đạo . Tuy thuật và âm dương biến hóa hư thật kỳ chính . Thuật là bề ngoài , đạo mới là căn bản . Ngộ được đạo này còn quan trọng hơn học được ngàn trận binh pháp .
      -------------------------------------------------------------------------
      Lật ống tre hất lá cải , cả thế giới thanh bình .

Đọc bài của bác xong con thấy ngượng ngượng sao sao ấy bác à !
      Thân ái chào tạm biệt .

Last edited by a moderator: 7/4/15
    5. lequangdata

lequangdata lequangdata.byethost6.com

Bác @Thuy-canh sắp về VN chơi hả ?
      Lộ trình có đi ngang Đồng Nai không ? :) hay là chỉ từ SG về Bến Tre thôi ?

Thuy-canh thích bài này.
    6. Thuy-canh

Thuy-canh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Bác,
      Tui về BếnTre chỉ thăm nhà và thăm một họ đạo cạnh đó, là một họ đạo đặc-biệt, bởi không có nhà thờ! Hì hì! Rồi đi ngay, về ở nhà bên vợ ở Cây Da Sà. Mục-đích tui về là Mảnh Vườn Nhỏ... Tui dấu bà xã tui, bả vẽ ra chương-trình đi chơi nước nầy nước kia... tui, cười cười, chơi mánh "tình vờ"! Không sao, đàn bà dễ dụ lắm! Nếu mình biết, mình làm bộ "cố ý vô-tình" để cho bả xỏ mũi, nhưng thật ra, mình là tài-xế, bả là lơ-xe! (Nói nhỏ nhỏ, đừng cho bả nghe!)
      Bác, tui "đi ngang" Đồng-nai rồi ghé lại thì được chớ sao không? Vậy hẹn gặp nha!
      Gởi lời tui kính thăm "cây Thánh giá của bác", à quên, thăm Tự-lệnh của bác.
      Thân.

Last edited: 8/4/15
      motnua thích bài này.
    7. NQ_Toan

NQ_Toan Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ

Nghề nghiệp:
      Làm mướn công nhật
      Vậy là quê bác, và cả nhà bên vợ của bác, đều ở gần chổ tôi.

Thuy-canh thích bài này.
    8. Thuy-canh

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Vậy là tui với bác cùng quê VN. Tụi mình pha một bình trà... Có lý hôn bác?
      Thân.

9. NQ_Toan

NQ_Toan Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ

Nghề nghiệp:
      Làm mướn công nhật
      Thưa bác,

Tôi hiện ngụ cư ở "quê VN" ạ.:)

Bác về, nếu sắp xếp được thời gian thì mời bác chút trà. Chỉ e thời gian sắp đến thì tôi bận quá. Vì công việc hiện tại (phải đi xa suốt), khi về thì lại "nhào vô" cái này http://agriviet.com/threads/ky-thuat-trong-chanh.220817/ Mong sắp được chút thời gian.

Hân hạnh đón tiếp.

Kính.

10. lequangdata

lequangdata lequangdata.byethost6.com

Bác ghé Đồng Nai, mà không biết bác có biết ăn thịt cầy không ? :).

++++

Nhân tiện bác kể về Họ Đạo mà bác định về thăm cho tôi và bà con biết với được không ? Chắc phải có gì đó đặc biệt. Lúc trước bác có giới thiệu nhưng tôi chưa tìm... Có người thật việc thật là chính xác nhất rồi, tìm kiếm đâu nữa chứ :)

++++

Tôi bận đi ra đường tí rồi...

motnuaThuy-canh thích bài này.
    11. Thuy-canh

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Thịt cầy à?
      Bác mới vừa nói Thịt Cầy, là tui bỏ chạy..... không phải chạy ra cho xa, lấy trớn chạy vô, mà là.... hì hì.... chạy ra để dở chòi thui cầy cho mau! Hì hì...
      Bác,
      Họ Tân Mỹ, không biết có danh-sách không, nhưng trước là tên Cù Lao Lá. Hiện tui đang xin bạn bè ít tiền gởi về đóng góp chút đỉnh.
      Thân.