• xin các anh vào giúp em về sáo đen

Thảo luận trong 'Chim cảnh' , 14/4/11

1. jaychouxxx Nhà nông nghiệp dư

số là em định mua 1 em chim sáo đen, nuôi dạy cho nó biết nói để tặng bạn gái nhân dịp sinh nhật bạn ấy, mấy anh cho em hỏi mùa này đã có sáo đen non chưa ạ?em ở tp hcm thì chỗ nào bán+giá cả ra sao,à nhà em ở q10,với lại các anh chỉ giùm em cách phân biệt sáo nâu với sáo đen non dc ko vì có nhiều người nói mấy người bán người ta nhuộm sáo nâu->đen nên em cũng hơi lo vụ này.sau cùng em xin chân thành cám ơn các anh rất nhiều vì đã bỏ công sức ra giải đáp thắc mắc cho em hoặc đơn giản là ghé vô topic của em là em zui rồi ạ, vì là người mới nên có gì sai sót xin các anh chỉ bảo cho,chúc các anh trong diễn đàn luôn vui ạ!

Đang tải...
    2. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

Vào tháng này chưa có sáo đen đâu bạn, chỉ có sáo nâu thôi. Sáo đen con non nó vẩn có 1 màu lông đen tuyền , và lớn lên lông cũng đen nhưng lại bóng hơi. Đến tháng 5al sáo đen mới có. ở SG bạn đến số 452, đường Tân Phước quận 11 , hỏi tiệm chim chị Tuyết, hay đường Thuận Kiều hỏi tiệm chim chị Tám (Huấn)....Ở trong tiệm người ta không dám nhuộm chim đâu, còn người bán dạo thì mình không dám nói gì ///////////////// Hiiiiiiiiiiii chúc bạn có 1 con chim sáo tặng bạn bạn gái với câu nói dể thương

1 person likes this.
    3. jaychouxxx

jaychouxxx Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh viên
      em xin cám ơn anh rất nhiều, tại em ko biết tuổi của anh nên tạm xưng hô anh em có j` đắc tội mong anh bỏ qua, em mới tập tành nuôi chim có j xin anh chỉ giáo thêm

4. nguyenhungdung

nguyenhungdung Moderator BQT WEBSITE

Chổ bán thì tôi không biết rõ lắm, tuy nhiên tôi hơi thắc mắc tại sao em lại tặng bạn gái chim sáo?

Có câu chim sáo sang sông, chim sáo xổ lồng...

Em không cảm thấy ái ngại sao?

Đùa với em một tí.

1 person likes this.
    5. jaychouxxx

Nghề nghiệp:
      sinh viên
      chết thật đúng là vậy rồi hic hic, tại vì em muốn tặng bạn gái 1 món quà bất ngờ, em nghĩ nếu đó là 1 con chim biết nói suốt ngày nó cứ i love u chắc bạn gái em sẽ rất thích, với lại em còn đang sv nên ko đủ điều kiện để mua nhồng hoặc xích ạ :1^:

6. Xuan Vu

Xích tháng này sắp hết mùa xích non rồi rồi bạn à, nhồng thì đang vào mùa đó hãy mua nhanh 1 con đi nha. Tốt nhất là con nhồng vì con nhồng còn có cái rất đẹp là Yểng là nửa đấy. Nhồng nuôi dể tập nói hơn các loài chim nói tiếng người khác, và nói được nhiều từ hơn kể cả tiếng anh .....

1 person likes this.
    7. typhukhongtien

typhukhongtien Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nhà nông tập sự
      tặng bạn gái có nhiều quà mà bạn! đâu cần nhất thiết là tặng chim,vì thời gian sau cô ấy sẻ chán cho chim ăn ngay !

như mình tặng thứ này cô ấy mê ngay![​IMG]

1 person likes this.
    8. jaychouxxx

Nghề nghiệp:
      sinh viên
      tại em là sv nghèo nên không đủ tiền mua nhồng ạ:1^:. hồi sáng đi ra chợ chim thuận kiều thấy thằng cha kia bán cưỡng non mà hét giá 200k hãi wa' :D, ko biết mùa này có cưỡng non chưa vậy mấy anh
      ---------------
      dạ đúng là quà thì có nhiều loại thiệt nhưng em muốn tặng bạn đó cái gì đó dễ thương+ đột phá, chứ cứ ra tiệm mua rồi gói đem tặng em thấy nó nhàm nhàm hihi, còn tặng mấy thứ trong ảnh thì em vẫn chưa có điều kiện anh à ::p

Last edited: 15/4/11
    9. Xuan Vu

Vào tháng này Cưỡng non mới bắt đầu có, giá bán lẻ 200k/con là đúng rồi. Bạn chờ 1 tháng nửa giá sẽ rẽ hơn nhiều

10. jaychouxxx

Nghề nghiệp:
      sinh viên
      oh vậy là đúng giá rồi hả anh, vậy là cưỡng mắc hơn sáo hả anh, em cũng thấy thích quá chắc chiều nay ra rinh 1 em về, có j` anh chỉ em kinh nghiệm nuôi nha, mà con này nhiều người khuyến cáo ko nên nuôi vì nó nói ko = sáo với lại la hét suốt ngày, em thấy nhìn nó cũng dễ thương chứ ko đến nỗi phá làng phá xóm hihi

11. ledanghai

ledanghai Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      làm nông
      tặng ngay cu gáy í ngay ngày sinh nhật hẹn hò với nàng và hotel ngay lúc lãng mạng hay tặng cho nàng hjhjhjhj không có chim gì mà nàng mê bằng chim...KU. đùa tý nhé đó là khinh nghiệm của mình hihi