xin các anh vào giúp em

• Thread starter jaychouxxx
  • Ngày gửi
số là em định mua 1 em chim sáo đen, nuôi dạy cho nó biết nói để tặng bạn gái nhân dịp sinh nhật bạn ấy, mấy anh cho em hỏi mùa này đã có sáo đen non chưa ạ?em ở tp hcm thì chỗ nào bán+giá cả ra sao,à nhà em ở q10,với lại các anh chỉ giùm em cách phân biệt sáo nâu với sáo đen non dc ko vì có nhiều người nói mấy người bán người ta nhuộm sáo nâu->đen nên em cũng hơi lo vụ này.sau cùng em xin chân thành cám ơn các anh rất nhiều vì đã bỏ công sức ra giải đáp thắc mắc cho em hoặc đơn giản là ghé vô topic của em là em zui rồi ạ, vì là người mới nên có gì sai sót xin các anh chỉ bảo cho,chúc các anh trong diễn đàn luôn vui ạ!

Vào tháng này chưa có sáo đen ( sáo trâu) đâu bạn. đến tháng 5 al mới có. Ở tphcm bạn đến số 452 đường Tân Phước quận 11 bạn hỏi tiệm chim chị Tuyết, hay đến đường Thuận Kiều hỏi tiệm chim chị Tám (Huấn). Ở trong tiệm người ta không dám nhuộm chim đâu bạn. Còn người bán dạo thì mình không biết nói thế nào//////////////////. Sáo đen lúc nhỏ lông của nó chỉ có 1 màu đen , đến lớn thì vẩn vậy nhưng màu đen óng mượt và sáng hơn, trên đầu có chóp lông cao nhìn xinh xắn và oai vệ lắm. Thật ra người biết, dù cho nhuộm màu gì đi nửa cũng phân biệt được, còn bạn không hiểu nhiều về sáo, thì khó mà phân biệt được sáo đen, sáo nâu, sáo đá đã nhuộm.
Chúc bạn có được con sáo đen để tặng bạn gái, và có câu nói rất dể thương

Bài viết có nội dung tương tự

Back