Hỏi đáp Xin các bác bỏ ra vài phút giúp em việc này ạ..!

• Thread starter tuoiconrong
  • Ngày gửi
Không làm tốn thời gian mấy bác em xin vào thẳng chủ đề:
Số là em dự định làm 4 ô chuồng để nuôi gà.
Một ô nuôi 5 em mái tre 1 trống
Một ô úm gà con ( khi 5 em mái ấp nở em sẽ nhốt bên này )
Một ô nuôi gà lứa ( ô này nhốt gà tách mẹ từ ô thứ 2 )
Ô thứ 4 em nuôi 100 gà tàu vàng.
Vấn đề là chuồng nuôi em chưa biết kích thước ra sao với mật độ em nêu như trên nên em nhờ các bác giúp dùm.
Em định làm chiều ngang là 3m còn chiều dài cho từng ô chuồng ra sao các bác tư vấn hộ em với ạ.
À nền chuồng em định đổ một lớp bêtông mỏng để sau này xịt nước vệ sinh hàng ngày có ổn không mấy bác, hay em nên làm đệm lót vậy...
Em ở Vĩnh long gần khu vực thành phố, bác nào có bán giống gà tre giống trùn quế, và men sinh học hoặc biết nơi nào có bán gần đó thì vui lòng cho em địa chỉ em sẽ đến tận nơi để mua ạ...thân
Lên cho một đêm mưa dầm..

Trùn đi xin sinh khối dưới đất, nơi thải phân trực tiếp ra môi trường. Quan trọng rất ẩm có trùn. Ngang 3 dài nhiêu tùy chuồng, riêng tàu vàng theo mật độ, tính.

Trùn đi xin sinh khối dưới đất, nơi thải phân trực tiếp ra môi trường. Quan trọng rất ẩm có trùn. Ngang 3 dài nhiêu tùy chuồng, riêng tàu vàng theo mật độ, tính.
Bác nói rõ thêm tí nữa hộ em, em đọc mà mơ hồ quá.

Con trùn sống nơi gần nguồn nước, lượng chất hữu cơ gồm phân, xác càng dày thì sinh sản nhanh. Nên kiếm sinh khối rất dễ, kiếm trại chăn nuôi có khoảng đất thải mùn hữu cơ là có.
Bạn nuôi gà tàu vàng nhốt hoàn toàn hay bán chăn thả? Theo mật độ tránh đông quá là 1 <= m2 < 7. Tức là hơn 1 dưới 7 con mỗi m2, nhân ra tính diện tích để tìm chiều dài. K nuôi gà chuồng lạnh được đâu nhé, có chăng phần chuồng có máng ăn để nó thải phân xịt được nhiều. Đa số là làm đệm, nhưng nhiệt độ cần k nóng quá để nền đủ ẩm.

Con trùn sống nơi gần nguồn nước, lượng chất hữu cơ gồm phân, xác càng dày thì sinh sản nhanh. Nên kiếm sinh khối rất dễ, kiếm trại chăn nuôi có khoảng đất thải mùn hữu cơ là có.
Bạn nuôi gà tàu vàng nhốt hoàn toàn hay bán chăn thả? Theo mật độ tránh đông quá là 1 <= m2 < 7. Tức là hơn 1 dưới 7 con mỗi m2, nhân ra tính diện tích để tìm chiều dài. K nuôi gà chuồng lạnh được đâu nhé, có chăng phần chuồng có máng ăn để nó thải phân xịt được nhiều. Đa số là làm đệm, nhưng nhiệt độ cần k nóng quá để nền đủ ẩm.
Ủa, ý bác là em có thể tìm trùng ngoài tự nhiên để nuôi hả bác. Nếu vậy thì so với trùn quế thì mấy em này ra sao bác.?
Em định nuôi nhốt hoàn toàn bác ạ, thank bác nhiều

Trùn có nhiều ven bờ nước, sinh khối mật độ đông phải tìm nơi xác hữu cơ dày đặc lẫn đất. Giống như hỗn hợp phân gà, lợn lẫn lá cây, rất ẩm thì xúc về.

Back