• [Xin] các biện pháp tránh thất thoát sau thu hoạch ở các cây ăn trái

Thảo luận trong 'Kỹ thuật trồng trọt' , 25/10/13

1. vn2700554 Nhà nông nghiệp dư

như tiêu đề ạ, e cũng có kiếm thông tin trên gu gồ và 1 số trang thư viện, k bít là e gà quá hay sao nhưng hầu như không tìm thấy có bài viết nào nói về vấn đề này, nhờ các ace ai có bít về vấn đề này hoặc biết ở đâu có thể đọc đc chia sẻ với e xíu ạ, e xin cám ơn

ps: k bít e post ở đây có đúng k, lần đầu e post bài, các ad thông cảm nhé

Đang tải...
    2. skaterboi

skaterboi Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Nuôi thỏ
      bạn muốn bảo quản và vận chuyển hả ?
      Loại cây ăn trái nào vậy?

3. vn2700554

vn2700554 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh vien
      cây cam a ạ (nếu có các loại cây khác nữa thì càng tốt vì e cần tìm các loại cây ăn trái nói chung) bảo quản vận chuyển và thu hoạch, và các công nghệ sau thu hoạch phổ biến được sử dụng ở vn mình, nhân tiện cho e hỏi nhà sơ chế là gì lun, sr vì e hỏi hơi nhìu, e còn gà mờ lắm :unsure:

4. skaterboi

skaterboi Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Nuôi thỏ
      Bạn pm bác Mục tử đi, chò khi nào bác ấy online hoặc nhắn tin vô inbox cho bác ấy hỏi.
      Cho bác 2 link đọc tham khảo. em chưa úng dụng vì nhà không trồng cây ăn trái.
      Bài này khá đày đủ http://www.google.com.vn/url?sa=t&r...=r3xlRf9iY2sZO9TVZUKmYw&bvm=bv.55123115,d.cGE

Đây là bài của agriviet http://agriviet.com/home/threads/4757-Bao-quan-cam-sau-thu-hoach-o-nhiet-do-thuong#axzz2inwZ2avh

Có một cách bảo quản cam nhà vườn hay dùng là lau sạch trái rùi nhúng paraphin. nghe bảo để dành đc 2 tháng. Em chưa đc tận mắt chứng kiến, chỉ nghe kể thui

Last edited: 27/10/13
    5. vn2700554

vn2700554 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh vien
      thks bác rất nhiều, ebook bác gửi e rất đầy đủ, e phải thks miệng vì chả kiếm được cái nút thk ở đâu cả :lol:, e còn non yếu về kinh nghiệm, mong đc các bác chỉ bảo thêm