Xin chỉ giáo cách diệt chuột.

Chào các bác!
Chẳng là nhà e nuôi mấy con gà cảnh trên trần nhà( Cách mặt đất 10m). Vậy mà lũ chuột nó cứ như là đặc công leo lên trên trần nhà e bằng đường dây chống sét để vào chuồng gà phá hoại. Tối qua e ko để cám vào cho gà ăn nên lũ chuột nó đói nó vào đuổi cắn cả gà. E đã từng bẫy chuột rồi mà ko ăn thua (nó ko ăn mồi) mặc dù bẫy ở dưới nhà rất hiệu quả. Chẳng lẽ e nuôi gà và nuôi luôn cả chuột hay sao đây? Mà chuột nó mà mang dịch bệnh đến thì....tiêu luôn. Các bác giúp e làm cách nào để diệt chuột hoặc xua đuổi nó đi cũng đc. E xin cảm ơn các bác trước!

máy đuổi chuột ko ăn thua đâu bạn,nhà anh tớ mua mất 900k mà chẳng đuổi được con nào cả,cuồi cùng lại phảii mất tiền mua mèo banj ah

Mình đọc bài viết của mọi người về cách diệt chuột. Đây là kinh nghiệm cá nhân mình mình xin đóng góp như sau: mình thường hay sử dụng bẫy chuột để bắt chuột nhưng sau khi dính bẫy thì các bạn nên nướng hay đốt bẫy để bay hết mùi chuột là các bạn có thể bẫy tiếp được luôn. Mình thường hay để cả bẫy nướng chuột luôn mà. Ko nên rửa vì có thể vẫn còn mùi sót lại. Với bẫy bán nguyệt thì nên buộc dây giữ lại không thì tìm bẫy mệt khi đặt bẫy nên chú ý đặt ở lối qua lại của chuột. Chọn mồi mới hấp dẫn cất hết đồ ăn mà chuột có thể tìm thấy

Bạn nuôi con này:
*

*
Cách đây nửa thế kỷ, có người gọi lầm nó là "chuột bạch" vì chúng có 3 màu,
có con chỉ có màu trắng, có con chỉ đen thôi, và có con chỉ có màu da cam .
Có người gọi là "chuột loang" vì tỷ lệ những con nhiều màu khá cao .
Tiếng Mỹ gọi là "Guinea Pig" nghĩa là "heo Guinea" nhưng nó chẳng heo tẹo nào.
*
Mặc kệ nó tên là gì, nhưng nó cỡ con chuột cống lớn, rất hiền, chậm, và chỉ
ăn thức ăn thực vật thôi (ăn chay) như rau, cơm, ngô, đỗ . Người ta nuôi nó
ở gậm giường, chẳng cần chuồng trại hay rào chắn gì cả . Nghe mùi cứt đái
của nó, thì chuột chạy mất tăm .
*
Bạn có thể lấy cứt đái của nó để vào chuồng gà, thì chuột sẽ không quấy gà nữa.
*
Cái vụ nuôi con chuột lang nầy là do mấy tay bán chuột tung hô lên thôi, củng nhiều người truyền miệng lại thôi. Không ăn thua gì, thậm chí nuôi bọn nầy còn dơ hơn chuột nữa ( phân và nước tiểu). Nếu không tin thì cứ nuôi mà biết có gì khó đâu. Tôi đã làm rồi lũ chuột cứ vô tư.
Tôi xin chỉ bạn 1 cách rất hiệu nghiệm nhé, bạn vào cửa hàng thú y mua thuốc diệt chuột của
Bayer nó là bột mùa vàng rất an toàn cho người. Cách sử dụng tho hướng dẫn của nhà sản xuất. Cái nầy không cần chuột phải ăn mồi đâu mà chỉ cần dính vào lông nó thì chúng sẽ liếm.
Thuốc diệt chuột thông minh của hãng bayer

Racumin là thuốc diệt chuột thông minh của hãng bayer có khả năng diệt chuột hiệu quả sau 3 -5 ngày. Racumin làm chuột chết ở những nơi có nước như cống rãnh, có ánh sáng giúp dễ dàng thu gom và xử lý.

Last edited:
Chào các bác!
Chẳng là nhà e nuôi mấy con gà cảnh trên trần nhà( Cách mặt đất 10m). Vậy mà lũ chuột nó cứ như là đặc công leo lên trên trần nhà e bằng đường dây chống sét để vào chuồng gà phá hoại. Tối qua e ko để cám vào cho gà ăn nên lũ chuột nó đói nó vào đuổi cắn cả gà. E đã từng bẫy chuột rồi mà ko ăn thua (nó ko ăn mồi) mặc dù bẫy ở dưới nhà rất hiệu quả. Chẳng lẽ e nuôi gà và nuôi luôn cả chuột hay sao đây? Mà chuột nó mà mang dịch bệnh đến thì....tiêu luôn. Các bác giúp e làm cách nào để diệt chuột hoặc xua đuổi nó đi cũng đc. E xin cảm ơn các bác trước!
Nếu nó nhập cư thì bác ngăn lại.luồn chai coca vào mấy đường dây thì nó ko vượt biên là ok.còn bẩy mà dùng mồi chỉ bắt mấy thằng lì và đói thôi.bác tìm cách cài trên đường nó đi mới được.cho dù bẩy vua chuột mà ko biết cách cài cũng ko bắt được chuột.

đánh bả bằng regent đi bác.
Trộn cám khô với regent, 1 tép trọn tầm 1 lạng cám viên. Để nơi chuột hay tới. Chuột ăn vô sẽ chết thôi. Kiên trì bẫy sẽ ko còn chuột.

đánh bả bằng regent đi bác.
Trộn cám khô với regent, 1 tép trọn tầm 1 lạng cám viên. Để nơi chuột hay tới. Chuột ăn vô sẽ chết thôi. Kiên trì bẫy sẽ ko còn chuột.
gop y nho.ban mua may cai bay quập nhu la bay tho bay ch0n vay.cot 1 cong day thang xe dap vao.gay ngay duong no di lay cat lâp lạ.toi sag ra bag no thoi.chuc ban thanh cong.

Chuột có sợ sóc k
»
Nuôi sóc có đuổi được chuột k bác ơi
Bác A-Z thử mua 1 con sóc đi. Nuôi từ con con, lớn lên nó ở nhà, quấn quít bên chủ, rất dễ thương
Nhà có nuôi sóc thì sẽ không có chuột. Sóc không ăn chuột, nhưng nó rất ghét chuột. Nó cắn và đuổi chuột ra khỏi nhà. Nhà em có nuôi sóc, đuổi chuột rất hiệu quả.

Last edited:
Bài viết có nội dung tương tự

Back