Hỏi đáp Xin chỉ giúp cách diệt kiến nền trấu chuồng gà.

• Thread starter trannhhuylqd
  • Ngày gửi
Xin chỉ giúp cách diệt kiến nền trấu chuồng gà. Nền trấu chuồng gà có rất nhiều kiến lửa. Xin cảm ơn.

em tưởng kiến là mồi ngon của gà chứ ... có kiến càng tốt mới phải ... hay gà của bác là gà con mới úm ...nếu là gà con bác xay tỏi xịt xuống nền chuồng xua đuổi kiến mà ko hại gà con

Theo mình bạn nên dọn hết trấu sạch sẽ nền chuồng...rồi tìm hang ở của kiến đun phích nước sôi 98độC dội thẳng vào hang ở của chúng là ok...
Để chắc hơn ra quan mua ít xi măng về trộn lên đắp vào ổ kiến...thể lÀ kiến hết chốn làm ăn...khâu chọn trấu cũng rất quan trọng nên chọn trấu sạch..vài dòng chia sẻ

Kiến mà dội nước sôi vào là hạ sách.
Vì đất dẫn nhiệt làm nước nguội nhanh chỉ chết moitj số ít kiến thôi.
Mua chai hantok về hòa chung với thuốc sát trùng phun chuồng trại thì một công được 2 , 3 việc.

Kiến mà dội nước sôi vào là hạ sách.
Vì đất dẫn nhiệt làm nước nguội nhanh chỉ chết moitj số ít kiến thôi.
Mua chai hantok về hòa chung với thuốc sát trùng phun chuồng trại thì một công được 2 , 3 việc.
như trên bác chủ nói ... nên em đoán là gà con ... chứ gà to càng nhiều kiến làm mồi cho nó hết

hantox xịt gà con nhỏ quá sợ ko ổn.. có lần mình xịt con bồ câu 4 nhát vì nó nhiều mạt quá ... lát sau nó nằm bẹp thở dốc ... tưởng chết

Theo mình bạn nên dọn hết trấu sạch sẽ nền chuồng...rồi tìm hang ở của kiến đun phích nước sôi 98độC dội thẳng vào hang ở của chúng là ok...
Để chắc hơn ra quan mua ít xi măng về trộn lên đắp vào ổ kiến...thể lÀ kiến hết chốn làm ăn...khâu chọn trấu cũng rất quan trọng nên chọn trấu sạch..vài dòng chia sẻ
Cement không đắp được ổ kiến. Thời gian cement khô cứng thì kiến đã tẩu thoát và phá vỡ mạch.

Bạn có thể dùng Hantox 200 ( hòa theo hướng dẫn sử dụng) phun lên trên nền chuồng, xung quanh tường chuồng trại, cái này cũng không ảnh hưởng lắm đến vật nuôi tránh phun trực tiếp là được , nếu phát hiện ra tổ của nó hòa thuốc đổ vào tổ thì càng tốt, khoảng 10p là có kết quả đấy

Gà được 1 tháng tuồi dùng thuốc diệt muổi xịt được không các bác

Dùng Fedona 10SC xịt lên nền chuồng, để cho khô rồi thả gà. Chỉ độc với côn trùng, không độc (ít độc) với động vật máu nóng.

Trộn thuốc Regent (gói 30mg) với 0.5kg xác (bả) Dừa, thêm ít đường cho ngọt. Bỏ vào hộp sao cho kiến vào được mà gà không ăn được. Đặt bả đó gần tổ kiến, kiến sẽ tha về tổ ăn cả tổ điều chết. Phun thuốc chỉ chết cho trên mặt đất còn dưới tổ nó không chết.

Back