Xin cho biết kỉ thuật nuôi rắn hổ hành

• Thread starter xuyencuulong
  • Ngày gửi
X

xuyencuulong

Guest
Tôi ở cần thơ,hiện nay tôi đang nuôi thử nghiệm 50 con rắn hổ hành( mua rắn tự nhiên) ,tôi tìm tài liệu và tìm người nuôi trước đê hoc hỏi kinh nghiệm nhưng chưa tìm ra.mong anh em nào biết vui lòng hướng dẫn và chỉ giúp tôi.thành thật cảm ơn

Rắn h H chỉ có giá vào tháng gần tết và những tháng mùa khô thôi bạn à, vào mùa nước lủ thì rẻ lắm. Hiện nay rắn H H còn nhiều ngoài hoang dã, nên giá không cao . Tháng mùa lủ giá 200k/kg, mùa khô 350k/kg thôi. Vì thế H H nuôi chưa có kinh tế lắm bạn à. Đất sét là giử ẩm cho rắn, và cũng để cho rắn cọ sát vào làm vệ sinh thân thể.
Rắn khoản 500g/con là tham gia sinh sản rồi bạn à , Mình chưa biết chính xác tháng sinh sản của nó , vì mình lấy trứng ấp, chỉ cho đẻ và nở tự nhiên thôi.

chào anh bạn mình đang nuôi 3 chuồng rắn hổ hành nè khoảng 400 con nuôi dược 2 năm rồi đó lúc bán rắn bạn bán vào tháng giêng là có giá nhất khoảng 430 ngàn đến 450 ngàn 1 kg tôi nuôi bằng xơ dừa mồi cho rắn ăn băng nhái hay gà xác dưới tôi có nhiều người nuôi rắn môi bị hư bán rẻ lắm chĩ 50 ngàn hoăc 60 ngàn 1kg cho rắn ăn mau lớn lắm diện thoại tôi là 01693360279

Back