Xin Cho Em chút kinh nghiệm về nuôi gà mùa lạnh+bão+cúp điện

Tình hình thế này mấy bác ạ:
Em có bắt 100 con gà(mà về đếm lại lại thành 106 con..kaka)...bắt về đc 4(làm vacxin new vào buổi sáng) ngày tuổi...đêm hôm đó bão vô ầm ầm, tình hình là cúp điện,gió quá mạnh, vườn chuối e ngã sạch:ph34r:..gà chưa rỉa mà đã ngã..
ngày 5,6,7,8,9,10.. cúp điện,mưa,lạnh mà em chẳng biết xay xở sao nên cứ cho gà uống gừng vào buổi tối...
Sáng ngày 6 tuổi phát hiện 3 em nhỏ nhất đàn ủ rủ, bỏ ăn,nằm giang chân:2cat: em liền bắt riên ra và chạy đi mua thuốc,(đặc trị gà toi,gà rù) về cho cả đàn uống.
Riêng 3 con thì em pha gấp đôi liều lượng, nhỏ cho nó..:9^: bỗng nhiên 10 p sau 1 em giật giật như michael jackson, rồi về với Chúa, 1 em e cầm cự đc đến tối rồi chết, con 1 em khỏe lại...
Cho em hỏi gà em bị bệnh j hay là quá lạnh...????:bash::bash:
...
Hôm nay có điện mừng còn hơn ăn tết......
Mà sao số e xui như thế này mấy bác,,, ko bệnh thì cũng bão,,,,,Mấy hôm nay em đi đào trùn về cho nó ăn tẩm bổ,uống thuốc thì cũng khỏe và mập mạp lại rồi,,:approve:

--------

Mấy hình ảnh tội nghiệp 11 ngày tuổi của e nó đây

--------

Last edited:
Anh nói rẻ mạc chứ có nói kưng nghèo mạc đâu mà la lói ôm xòm. Mà cô chủ lớn hơn tưng 10 tuổi chưa, nếu vậy thỳ tỉnh lại đi Tưng :))

Trấu 20k/ 1 bao cho 1 lần thay. Nếu ko xài đệm lót thì tiền thay trấu hơn tiền thuốc ^^

trời, sau chổ mấy bác trấu đắt thế, chắc mấy bác xấu trai nên zậy hề..
5k/2bao là bao cỡ lớn chưa nhận, nếu nhận chặt là 8k/bao...
vì chỗ em cách vài bước chân là đến cỗ máy gạo, nên trấu chán j.....
Chắt mấy bác mỗi lần thay trấu, đứng ruột tiếc gan chứ j, e thì cứ ung dung tự tại, đại lý thuốc và thức ăn thì ở đầu ngõ, kê

Last edited:
làm sao mà ở nhà nuôi gà không mà sống nổi thế chỉ tớ với
100m2 mà không phải làm thêm đúng là tài thật
có nhận đệ tử ko tienchip

làm sao mà ở nhà nuôi gà không mà sống nổi thế chỉ tớ với
100m2 mà không phải làm thêm đúng là tài thật
có nhận đệ tử ko tienchip

có gì đâu anh, thu nhập thấp ấy mà , nhà kinh tế cũng ko khó khăn nên em cũng ko lo nghĩ nhiều .
Yếu tố thứ 2 là gà em mua tận gốc bán tận ngọn nên giá có cao hơn ae chút xíu. VD anh em bán 85K /1 kg , em thì bán 100K/1kg . 1 con em lãi hơn 20K rồi ^^
nuôi gối đầu 2,5 tháng 1 lứa. nhưng nói chung phải suôn sẻ. chứ mà bệnh tật triền miên thì xin thua anh Tuấn Anh ơi heh e

hôm nào ghé qua chỉ kinh nghiệm với
đang làm công nhân chán mún chết rồi nè:lol:
mới nuôi lữa đầu chỉ sợ gần đến ngày bán đạo chích bắt trộm là toi:unsure:

Tình hình thế này mấy bác ạ:
Em có bắt 100 con gà(mà về đếm lại lại thành 106 con..kaka)...bắt về đc 4(làm vacxin new vào buổi sáng) ngày tuổi...đêm hôm đó bão vô ầm ầm, tình hình là cúp điện,gió quá mạnh, vườn chuối e ngã sạch:ph34r:..gà chưa rỉa mà đã ngã..
ngày 5,6,7,8,9,10.. cúp điện,mưa,lạnh mà em chẳng biết xay xở sao nên cứ cho gà uống gừng vào buổi tối...
Sáng ngày 6 tuổi phát hiện 3 em nhỏ nhất đàn ủ rủ, bỏ ăn,nằm giang chân:2cat: em liền bắt riên ra và chạy đi mua thuốc,(đặc trị gà toi,gà rù) về cho cả đàn uống.
Riêng 3 con thì em pha gấp đôi liều lượng, nhỏ cho nó..:9^: bỗng nhiên 10 p sau 1 em giật giật như michael jackson, rồi về với Chúa, 1 em e cầm cự đc đến tối rồi chết, con 1 em khỏe lại...
Cho em hỏi gà em bị bệnh j hay là quá lạnh...????:bash::bash:
...
Hôm nay có điện mừng còn hơn ăn tết......
Mà sao số e xui như thế này mấy bác,,, ko bệnh thì cũng bão,,,,,Mấy hôm nay em đi đào trùn về cho nó ăn tẩm bổ,uống thuốc thì cũng khỏe và mập mạp lại rồi,,:approve:

--------

Mấy hình ảnh tội nghiệp 11 ngày tuổi của e nó đây

--------

Mới nuôi trong điều kiện mưa bão mà hao hụt như thế là đạt rồi đó bạn. Trong tình thế thiếu điện nhiều ngày, nuôi ở quy mô nhỏ thì không thể dùng máy phát điện được (vì sao thì ai cũng biết), bạn có thể áp dụng phương pháp ủ gà trong thùng xốp như hướng dẫn.
Chúc bạn thành công.

Mới nuôi trong điều kiện mưa bão mà hao hụt như thế là đạt rồi đó bạn. Trong tình thế thiếu điện nhiều ngày, nuôi ở quy mô nhỏ thì không thể dùng máy phát điện được (vì sao thì ai cũng biết), bạn có thể áp dụng phương pháp ủ gà trong thùng xốp như hướng dẫn.
Chúc bạn thành công.
Bác cứ làm cái bình ác quy. bộ kích, bóng điện, thùng xốp . đảm bảo ngon, cả nhà cùng vui

Back