Thảo luận Xin công thức trộn thức ăn cho gà ta thả vườn > 1 tháng tuổi

• Thread starter buitla
  • Ngày gửi
Tình hình là em có đàn gà 1 tháng 10 ngày ( 1500 con ).. từ 1 ngày tuổi cho tới nay em cho ằn 100% là cám công nghiệp. tính ra chi phí mỗi ngày mất 620k ( rất tốn kém ).

em muốn đổi qua thức ăn trộm nghe nói giá thành sẽ giản được kha khá mà vẫn đảm bảo dinh dưỡng cho gà.

anh chị nào có kinh nghiệp về thức ăn trộn và công thức thức ăn trộn thì cho em xin.

Em chân thành cảm ơn ạ !

hết 3 tháng mới thả ra thì chắc cái chuồng của bạn phải khủng và hiện đại lắm mới chứa được 1500 gà ba tháng. Gà mình nhốt có 45 ngày mà mổ nhau phòi ruột,trụi lông,.ho hen liên tục...tại chuồng gà mình làm sơ sài quá.

híc, chuông gà nhà mình này :

gà nhà mình ít mổ nhau lắm. gà được 2 tuần tuổi mình bắt đầu là mỏ và thường cho uống các thuốc bổ, nên cũng ít mổ nhau bạn à.

22222222222

toi co nuoi khoan 55o con a lai don tao, bay gio toi ham thoc tron voi đam đac , tron voi cam ngo cho an . re di nhieu ban a. CUN CAP GION GA LAI ĐÔNG TAO, GA BOT , GA THANG CO HET

ôi,chuồng đẹp thế,gấp cả chục lần chuồng lợn của mình,còn chuồng gà thì thôi rồi,nhìn như vừa gặp bão Haiyen.,mình toàn tận dụng tre và broximang lam thôi,chắc còn dài mới được thế kia. Toàn tuy sắt,tôn xịn,lưới b40 thế kia,nền đổ xi măng chắc chuồng này bạn làm cũng khá tiền nhỉ?

gà nhà mình ít mổ nhau lắm. gà được 2 tuần tuổi mình bắt đầu là mỏ và thường cho uống các thuốc bổ, nên cũng ít mổ nhau bạn à.

dự là cái chuồng đẹp thế này cũng đi vài trăm triệu
Bác xây hết tổng thảy bao nhieu tiền thế?

Thảo luận Xin công thức trộn thức ăn cho gà ta thả vườn > 1 tháng tuổi Link : http:

chuồng nhà bạn bao nhiêu mét vuông vậy

tốn hết bao nhiêu tiền cho cái chuồng này dậy bạn

mình định xây 1 cái chuồng mới...dài 25m rộng 6m..ko biết khoảng bao nhiêu tiền đây

130m2..ko biết nuôi được 1.500 c0n...ko nửa...

có bạn nào biết hong tư vấn dùm cái..

xin cám ơn rất nhiều..!!:7^::bang::2cat:

--------

Mặc định xây chuồng cho gà thả vườn...

mình định xây 1 cái chuồng mới...dài 25m rộng 6m..ko biết khoảng bao nhiêu tiền đây

xin cám ơn rất nhiều..!!

Link : http://agriviet.com/home/threads/15...-tha-vuon-gt-1-thang-tuoi/page3#ixzz2mMx4SmIc

xin cám ơn rất nhiều..!!:7^::bang::2cat:

--------

Mặc định xây chuồng cho gà thả vườn...

xin cám ơn rất nhiều..!!

Link : http://agriviet.com/home/threads/15...-tha-vuon-gt-1-thang-tuoi/page3#ixzz2mMx4SmIc

gà nhà bạn mấy tuần tuổi rồ dậy.....

Last edited by a moderator:
Chủ thớt nuôi gà lần đầu mà quy mô quá, có tâm huyết ghê. chúc chủ thớt sớm thu đc thành quả và share ẽxp cho bà con nhé :bigemo_harabe_net-0

Chịu chơi ghê, nhìn lại cái chuồng nhà mình xập xệ quá thể

1kg đ đ e trộn với 4kg cám(lúa+bắp) ngày nó ăn hơn thế,,, 20k+24k=44k,, nhưng ngày nó ăn hơn thế, cũng hết hơn 50k...... Mà mấy bác cho e hỏi, chã nhẽ cứ máy lúabap ra bột mịn cho gà ăn hoài vây ah nhanh đói lắm, cho nó ăn nguyên hạt luôn thì sao,

cho bao nhiu con ga ăn mà có 5kg thức ăn vay ban , gà được mây gam zoi

ôi,chuồng đẹp thế,gấp cả chục lần chuồng lợn của mình,còn chuồng gà thì thôi rồi,nhìn như vừa gặp bão Haiyen.,mình toàn tận dụng tre và broximang lam thôi,chắc còn dài mới được thế kia. Toàn tuy sắt,tôn xịn,lưới b40 thế kia,nền đổ xi măng chắc chuồng này bạn làm cũng khá tiền nhỉ?
toàn đồ thải xây dựng đó bạn hihi.
Mình vừa hỏi bố mình rồi. làm hết có 50tr thôi.
Chủ thớt nuôi gà lần đầu mà quy mô quá, có tâm huyết ghê. chúc chủ thớt sớm thu đc thành quả và share ẽxp cho bà con nhé :bigemo_harabe_net-0
Cảm ơn bạn.
50 triệu chưa đủ tiền vật liệu đâu bạn ơi
hihi. nhìn hoàng tránh thế thôi chứ hết có 50tr thôi bạn àk.

@: sa mac nong: chuồng này nhà mình là 120m2. đủ cho 1400 con gà khi đã trưởng thành. bạn mà nuôi 1500 thì bạn xây rộng hơn nhà mình một chút là ok. nhà mình xây cái trông này hết ~ 50tr bạn àk.

Kinh nghiệp để có thể tiếc khiện được chi phí là bạn nên mua những tuy săt đó là hàng phế thải của xây dựng sẽ rẻ hơn. còn B40 bạn mua loại thường thì rẻ, còn mua loại thép thì nó đắt hơn.

nếu làm nhanh thì trong 4-5 ngày là xây xong bạn àk. ( tầm 5 người làm là ok đấy )

Rẻ dữ trời, Buitla hỏi bố giúp mình sắt thải công trình mua ở đâu với.
Tiếc là mô hình Trại này khó áp dụng ở Tây Nguyên, gió giạt vài phát là rách hết bạt

toàn đồ thải xây dựng đó bạn hihi.

Mình vừa hỏi bố mình rồi. làm hết có 50tr thôi.

Cảm ơn bạn.

hihi. nhìn hoàng tránh thế thôi chứ hết có 50tr thôi bạn àk.

@: sa mac nong: chuồng này nhà mình là 120m2. đủ cho 1400 con gà khi đã trưởng thành. bạn mà nuôi 1500 thì bạn xây rộng hơn nhà mình một chút là ok. nhà mình xây cái trông này hết ~ 50tr bạn àk.

Kinh nghiệp để có thể tiếc khiện được chi phí là bạn nên mua những tuy săt đó là hàng phế thải của xây dựng sẽ rẻ hơn. còn B40 bạn mua loại thường thì rẻ, còn mua loại thép thì nó đắt hơn.

nếu làm nhanh thì trong 4-5 ngày là xây xong bạn àk. ( tầm 5 người làm là ok đấy )
120m mà nhìn to thế nhỉ.nói chung vậy la rẻ ma nhìn đẹp,chắc chắn..mình nghĩ sơ sơ tiền công và vật liệu mới cũng khối tiền. Chuồng này mà sau này có chán nuôi gà chuyển sang làm nuôi heo thì hết ý.hì

Rẻ dữ trời, Buitla hỏi bố giúp mình sắt thải công trình mua ở đâu với.
Tiếc là mô hình Trại này khó áp dụng ở Tây Nguyên, gió giạt vài phát là rách hết bạt
ảnh ở thái nguyên mà lấy mấy cái cọc sắt đó ở chỗ em thì xa tít, tiền vận chuyển lên cũng bằng tiền mua cái mới ^_^ .
120m mà nhìn to thế nhỉ.nói chung vậy la rẻ ma nhìn đẹp,chắc chắn..mình nghĩ sơ sơ tiền công và vật liệu mới cũng khối tiền. Chuồng này mà sau này có chán nuôi gà chuyển sang làm nuôi heo thì hết ý.hì

hihi. mình cũng nghĩ vậy. mình chụp ảnh nên nhìn nó to thế thôi, mai mình chụp ảnh có cả gà ở trong thì nhìn nó cũng ko to lắm đâu àk. bố mình chỉ mua bro, B40 ít thép ở trên lóc là mới thôi, còn những cột sắt đó là hàng đã qua sử dụng rồi nên cũng tiếp khiện được khơ khớ tiền :D.

su dung thảm sinh học basala n01 co hiệu qua ko anh em.minh diện hỏi tụi ban hàng thi no noi la khoang 2 tháng thay 1 lần con quảng cao thấy đề là cả năm

Bác nào có kinh nghiệm cho anh em biết cái công thức pha trộn thức ăn cho gà với đi ạ!

Sorry vì chuẩn bị comment lạc chủ đề, mình đang truy đuổi anh bạn gakochet9x96 , vì mình ko biết gởi tin nhắn riêng. Gakochet9x96 cho hỏi bạn mua bột cá trong sài gòn chổ nào, bao nhiêu 1kg. Mình muon mua, ko biet cho . Thanks.

Back