xin cứu gấp đàn gà cũa em với

• Thread starter enter
  • Ngày gửi
xin máy bác máy cô cứu giúp đàn gà cảu em vơí
tình hình là nàh em có 1700 con gà thả vường, lúc em đi mua thì nó dc 1tháng tuổi và lúc mua thì ng` ta đả chich thuốc đầy đủ lúc đem về em nuôi dc 2tháng ruởi thì cũng có chích vacxin muk gọi thú y tới chích nên k nhìn dc loại thuốc gì ,hiện nay gà em cũng dc gần 4 tháng và nó bắc đầuphát bệnh nay em k hiểu nó bị bệnh gì , có con thì ăn bình thường và có con ít ăn nhưng vẫn đứng 1 chổ hoặc tụm lài vài con đứng rụt đầu và 2 cánh xệ xún đất nhưng cũng dc gần 10 ngày nó mới chết đó là gà 7 đến 9 lạng còn máy chú gà lớn nhanh dc 1kg đến 1,5kg thì em k hiểu tại sao nó vẫn ăn bình thường và hay đứng rụt đầu và cụp đuôi 1 chổ đặt biệt rất thích phơi nắng nhưng tich tắc trong vòng 12h thì ra đi có con đang chạy và ăn khỏe mạnh nhưng tự nhiên nằm xún và đặp cánh rồi ra đi , em có pha nước c200 và điện giải cho nó ún nhung k tháy tác dụng gì , gần 10 ngày nay tháy chết 1 ngày khoản 5>7 con nhưng 4 ngày ni thì ngày nào cũng ra đi máy chục con , ak còn phân của nó thì có con đi phân xám bình thường nhưng lại có 1 chất lỏng trong veo rờ tay vào tháy nhờn nhờn , có con thì đi phân chỉ vài sợi tủa màu trắng còn lại toàn là nước trắng nhưng nước màu trắng đó rờ tay vào tháy rất nhờn như xà bông , chuồn trại thì thoáng mát trú thì 3 ngày em thay 1 lần nhưng máy ngày nay tháy nó chết muk rầu hết cả ng` , bác nào bik máy em nó bị bệnh gì và làm cách nào đẻ chữa thì xin chỉ giúp em với , tình hình tháy căng quá máy bác ơi , mới nuôi lần đầu muk tháy k ra gì , ak bác nào bjk dc bệnh thì nhá máy hoặc nhắng tin rồi em gọi lại và nói rỏ hơn về tình hình đàn gà của em cho máy bác vì cái máy ảnh nó hư nên chưa chụp dc
em xin thakS trước

Enter thân! Có một câu nói Tigon muốn nhắn nhủ với bạn lúc này: "Thất bại không phải vấp ngã mà là nằm lì sau vấp ngã"

Lấy làm vui mừng khi bạn đã đứng dậy và tiếp tục nuôi dưỡng hoài bảo của mình. Gần 2.000 con gà, đối với người nông dân, có khi là cả một "gia tài" rồi phải không?

Nhưng cuộc sống là như thế không thể thay đổi được! Mong Enter "hồi phục" nhanh chóng và quay lại với "cuộc chiến" nhé!

Gia đình Agriviet nói chung và hội nói riêng luôn sát cánh bên bạn! Cố lên !

Link: http://agriviet.com/home/threads/113925-xin-cu-u-ga-p-da-n-ga-cu-a-em-vo-i/page4#ixzz2Ajk0KnqV
zạ em xin cám ơn bác và tòàn thể bà con 4rum như em đả nói trên về bệnh tình của gà nhà em ,vậy cho em hỏi các bác lại 1 câu ?
niếu những ng` mới tập nuôi ''nuôi lần đầu '' như em thì làm sao để hiểu dc các chi tiếc về nội tạng con gà khi nó k bệnh là thế nào và khi nó bệnh là thế nào để mà đưa lên topic ??? '' máy ảnh cũng có giới hạn ''

gửi bác quất minh
Minh mong mọi người hãy nghiên cứu kỹ trước khi nuôi. Thành thật chia buồn cùng Enter. Mong bạn hãy đứng lên vì thất bại này, hãy tìm hiểu mọi vấn đề trước khi nuôi gà.

Link: http://agriviet.com/home/threads/113925-xin-cu-u-ga-p-da-n-ga-cu-a-em-vo-i/page2#ixzz2AjoMr4L3
bác minh ak k có ai là k tìm hiểu trước khi nuôi cả chỉ là tìm hiểu rồi nhưng thực hiện k thành công , 1 ng` thú y khi đọc và nghiên cứu là khác và 1 ng` biếc đọc mà k biếc viết là khác , niếu k tìm hiểu trước khi nuôi thì làm sao em giám bỏ vốn ra nuôi 1700 con gà và cũng như những ng` khác nuôi như em .

cũng như bác này nói
Chào bạn enter! trước tiên cho mình chia buồn cùng bạn! hôm nay mình mới để ý topic của bạn. nhưng đọc những biểu hiện bệnh mà đàn gà của bạn mắc phải rất giống với đàn gà của anh bạn tôi. đàn gà của ông bạn tôi khoảng 2000 con, cũng bị những biểu hiện như vậy, ông bạn tôi đã mang vài con gà chết và sắp chết đến cơ sở thú y để họ mổ và chẩn đoán nhưng vẫn không chẩn đoán được là bệnh gì! họ đưa cho mấy loại thuốc chữa ko khỏi, mất hơn 10tr tiền thuốc. cuối cùng phải bán tháo gỡ lại chút tiền vốn. bệnh này rất khó chữa! các anh em trong hội nuôi gà nên để ý tìm tòi nghiên cứu xem thế nào! vài lời khuyên dành cho bạn enter: bây giờ bạn hãy dọn dẹp vệ sinh và khử trùng chuồng trại rùi để khoảng 3 tháng sau mới nên vào tiếp đợt gà nữa! chúc bạn sẽ thành công sau lần vấp ngã đầu tiên khi nuôi gà này!
Thân!

Link: http://agriviet.com/home/threads/113925-xin-cu-u-ga-p-da-n-ga-cu-a-em-vo-i/page3#ixzz2AjqymUsJ
vậy cho em hỏi các bác những ng` k phải là BSTY như chúng em phải làm gì đay ????

zạ em chào bác giang máy hôm nay em bận dọn dẹp lại cái bãi chiến trường cũa nhà em nên cũng k dc rãnh cho lắm với lại ngày ni em đang đi đà nẵng có việc nên chưa alo bác dc , rãnh rỗi em sẽ 8 với bác sau , em chào bác

Cả ngày nay mình đi làm nên không ghé diễn đàn được
Mình đã chia buồn cùng Enter rồi. Mình có một lời khuyên chân thành bạn nè.
Khi nuôi bạn dừng bao giờ mua gà đã úm sẵn. Hãy tìm hiểu và tự mình úm gà thì mình nghĩ bạn sẽ không gặp trường hợp như vừa rồi. Mình cũng nuôi lần đầu nhưng trước khi nuôi mình tìm hiểu rất nhiều.
Mong bạn sớm vượt qua giai đoạn này
Thân chào

Gởi Enter
Mình gởi bạn Lịch chăm sóc theo từng lứa nuôi, có gì Enter tham khảo
Hiện mình đang áp dụng như vậy và cho hiệu quả khá tốt(Nuôi 1000 con, đến nay 72 ngày tuổi, hao hụt 10 con, trọng lượng bình quân 1,1 Kg gà mái, 1,5 Kg gà trống). Gà giống Minh Dư
Thân chào

Dear Enter
Hình hơi mờ. bạn đưa địa chỉ mail mình mail qua cho
Chúc thành công
Cho mình xin một bản luôn nhé. cám ơn bạn nhiều
Email của mình là: redplanet999@yahoo.com.vn

Last edited by a moderator:
Gởi Enter
Hiện mình đang áp dụng như vậy và cho hiệu quả khá tốt(Nuôi 1000 con, đến nay 72 ngày tuổi, hao hụt 10 con, trọng lượng bình quân 1,1 Kg gà mái, 1,5 Kg gà trống). Gà giống Minh Dư
Thân chào

Dear Enter
Chúc thành công
Mờ quá không xem được bạn ơi. Gởi cho mình xin bằng file word di email: dinhyen_85_lx@yahoo.com. Thanks.

Chuc mung nam moi
Cung nhau xay dung dien dan manh me hon trong nam nay the
Tran trong cam on

Gởi Enter
Thân chào

Dear Enter
Chúc thành công

anh quocminh_tk gửi cho e xin 1 bản nhé : vanphuong19691@gmail.com
tks a trước =))

Gởi Enter
Thân chào

Dear Enter
Chúc thành công
anh quốc minh cho em xin một bản với nha.hoặc anh nào đã được anh quốc minh chia sẽ cho bản này thì chia lại cho em với,cảm ơn nhiều,
boylehongphong_py@yahoo.com
boylehongphongpy2012@gmail.com

mà anh minh cho em hỏi,gà minh dư mình mua lẻ vài chục con hay 100 con người ta co bán không?

Tình hình căng thẳng quá, nuôi số lượng lớn thế này nên cho ăn trùng quế bổ sung để ngăn ngừa bệnh tật.

Gởi Enter
Thân chào

Dear Enter
Chúc thành công

Chào bạn, bạn có thể mail cho mình xin nhật ký chăm sóc gà của bạn được chứ, mail: dongtn.ab@gmail.com
Thank bạn !

Xin file nhật ký chăm sóc gà

Bác Quocminh ơi, có thể chia sẻ cho mình file nhật ký chăm sóc của bác ko?
Email mình: vn.bigball @ gmail.com

Bạn cho mình xin file nhật ký với nhé. Mail mình là qn_ccna@yahoo.com.vn. Mình ở BìnhĐịnh, rất mong được giao lưu với các bác trên diễn đàn ở Bình Định để học hỏi. Thanks./.

Liều

Mới nuôi lần đầu chưa có kinh nghiệm nhiều mà còn tin người quá vậy.Nuôi lần đầu thì mình nên nuôi ít thôi để có kinh nghiệm và lỡ có sự cố gì thì cũng là nhỏ thôi

Gởi Enter
Thân chào

Dear Enter
Chúc thành công

Cho mình 1 bản với!! Email : thuvan6153@gmail.com

Cả ngày nay mình đi làm nên không ghé diễn đàn được
Mình đã chia buồn cùng Enter rồi. Mình có một lời khuyên chân thành bạn nè.
Khi nuôi bạn dừng bao giờ mua gà đã úm sẵn. Hãy tìm hiểu và tự mình úm gà thì mình nghĩ bạn sẽ không gặp trường hợp như vừa rồi. Mình cũng nuôi lần đầu nhưng trước khi nuôi mình tìm hiểu rất nhiều.
Mong bạn sớm vượt qua giai đoạn này
Thân chào
anh ơi. Cho em xin nhật ký nuôi củs anh để em thsm khảo. Vì em cung đang tập nuôi gà.
vothanhluan_1590@yahoo.com.vn
thsnhk anh nhiều.

Cho mình xin 1 bản luôn nhé bạn Minh Quốc .
email : sanpham86@gmail.com

Tình hình là gà nhà mình đã bị gum ( triệu chứng gà ỉa phân trắng xanh , đít gà giật giật như muốn ị , 1 số con chết rát nhanh , giãy đành đạch rồi chết , một số con bị xuất huyết cơ đùi ) , chả hiểu lý do vi sao , dù đã vacxin 2 lần , nhưng vẫn bị , khi phát hiện thì gà chết nhanh và hàng loạt , mặc dù đã tiêm kháng thể ngay cho gà trong ngày và cho uông gluco + C nhưng cũng đành pó tay nhìn đàn gà ra đi . Nay đã là ngày thứ 4 và gà vẫn chết . Mình đang có 1 số điều muôn hỏi :
1- Gà đã tiêm vacxin 2 lần mà sao vẫn bị
2- Mầm bệnh tiềm ẩn ở đâu (mình vẫn xác trùng chuồng trại đều đều , rãi vôi ... và hạn chế người ra vào trại .
3- Khi phát hiện thì nên làm gì trc để giảm thiệt hại ( mặc dù khi phát hiện mình đã mua kháng thể và tiêm cho gà với liều lương 1cc/1con , cho uống gluco + C để giải stress và tăng sức đề kháng nhưng gà vẫn chết liên tục )
4- mình đọc tài liệu thì thấy gà chết trong 3 ngày thì giảm dần . vậy trong 3 ngày là bắt đầu từ lúc có con chết đầu tiên hay tính theo gà bệnh 3 ngày mà ko chết thì phục hồi còn con nào chưa phát thì phải đợi nó phát bệnh và qua 3 ngày .)

Nói chung tình hình là nhìn đàn gà đang lớn khỏe đùng 1 cái ra đi gần hết , cảm thấy buồn và chán nản , mong các bạn giải đáp thắc mắc của mình để rút kinh nghiệm cho lần sau . Xin chân thành cảm ơn

Bạn MinhQuoc ơi , cho mình xing một bản để học hỏi kinh nghiệm nhé .
email: sanpham86@gmail.com

Tình hình là gà nhà mình đã bị gum , chả hiểu lý do vi sao , dù đã vacxin 2 lần , nhưng vẫn bị , khi phát hiện thì gà chết nhanh và hàng loạt , mặc dù đã tiêm kháng thể ngay cho gà trong ngày và cho uông gluco + C nhưng cũng đành pó tay nhìn đàn gà ra đi . Nay đã là ngày thứ 4 và gà vẫn chết . Mình đang có 1 số điều muôn hỏi :
1- Gà đã tiêm vacxin 2 lần mà sao vẫn bị
2- Mầm bệnh tiềm ẩn ở đâu (mình vẫn xác trùng chuồng trại đều đều , rãi vôi ... và hạn chế người ra vào trại .
3- Khi phát hiện thì nên làm gì trc để giảm thiệt hại ( mặc dù khi phát hiện mình đã mua kháng thể và tiêm cho gà với liều lương 1cc/1con , cho uống gluco + C để giải stress và tăng sức đề kháng nhưng gà vẫn chết liên tục )
4- mình đọc tài liệu thì thấy gà chết trong 3 ngày thì giảm dần . vậy trong 3 ngày là bắt đầu từ lúc có con chết đầu tiên hay tính theo gà bệnh 3 ngày mà ko chết thì phục hồi còn con nào chưa phát thì phải đợi nó phát bệnh và qua 3 ngày .)

Nói chung tình hình là nhìn đàn gà đang lớn khỏe đùng 1 cái ra đi gần hết , cảm thấy buồn và chán nản , mong các bạn giải đáp thắc mắc của mình để rút kinh nghiệm cho lần sau . Xin chân thành cảm ơn

Bài viết có nội dung tương tự

Back