Xin địa chỉ cung cấp dế giống

• Thread starter giangpd
  • Ngày gửi
Tôi ở miền nam , có bạn nào biết địa chỉ cung cấp dế cơm , dế mèn giống xin chỉ dùm mình với
cám ơn các bạn rất nhiều !

Chào bạn dế cơm thì đến mùa sinh sản mới có nhiều bạn ơi, Còn dế mèn à (dế than, dế lửa, dế đá) bạn ở tỉnh nào , nếu long An thì gặp tôi, tôi chỉ cho bạn 1 mánh là không cần mua giống làm gì,mà vẩn có dế để nuôi hehheehe

cám ơn bạn rất nhiều , mình ở an giang ,ở đây làm lúa 3 vụ hết rồi không còn dế để bắt , bạn có thể cho biết thêm dế cơm sinh sản vào tháng mấy không ? và ở đâu có nhiều dế cơm thiên nhiên nhiều nhất

cám ơn bạn rất nhiều , mình ở an giang ,ở đây làm lúa 3 vụ hết rồi không còn dế để bắt , bạn có thể cho biết thêm dế cơm sinh sản vào tháng mấy không ? và ở đâu có nhiều dế cơm thiên nhiên nhất

Vào tháng 3al đến tháng 8al là mùa dế cơm, hiện giờ là vào mùa ve sầu non, có nơi còn gọi là ve sầu sửa, 2 món này thay đổi cho nhau trong thực đơn đó bạn. Hiện nay mình có ve sầu non giá 1.000$/con đã đông lạnh( 1bit=200con=200.000$). Còn dế cơm giống thì theo mình biết, là chưa tin cơ sở nào nuôi nhân rộng để bán con giống đâu. Chỉ có là 1 số rất ít, nói rất ít thì còn khiêm tốn. Họ chỉ mua con giống ngoài hoang dã về bán là nhiều. Con dế mèn tức dế than dế đá mùa này hơi đắc 1 tí, vì ngoài bắc trời rét người ta không nuôi được, chứ vào mùa nắng nóng, chỉ có mấy chục ngàn 1 kg thôi bạn ơi . Bạn cứ mua 1 kg con dế còn sống đem về cho nó đẻ là bạn nuôi mệt xỉu luôn,
vào mùa dế cơm thì bạn gọi mình , mình có nhiều đó

Back