Xin địa chỉ mua đá liếm cho dê

• Thread starter loCòm
  • Ngày gửi
Chào các bác!
Em đang muốn mua đá liếm về cho dê mà tìm suốt trên Lạng Sơn ko có. Đặt trạm thuốc thú y huyện thì mấy lần người ta đều bảo người giao hàng họ ngại ko lấy cho vì nặng!
Vậy các bác có địa chỉ nào bán tin cậy ở Hà Nội thì mách em với, em tính nhờ đứa em mua hộ vậy. Ưu tiên khu vực Yên Nghĩa, Hà Đông, Cầu Giấy, Từ Liêm cho gần các bác nhé
Cảm ơn các bác!

Vỏ trứng thì nhiều canxi rồi Nhưng còn phospho thì có lẽ ko.em nghĩ thế.nếu vỏ trứng mà thay xương đc là ngon vì em nhà ngày nào cũng thải ra 4 ,5 cái vỏ trứng lun
Hỏi bác anhmytran thử xem ?
Hỏi luôn chuyện nghiền sương .
Có thể bác ấy sẽ nói lấy cối đá nghiền sương - Tôi nghi lắm !

Ai co nhu cau mua cac loai vaxjn cung nhu cac phu gia nhu da liem cho bo cho de thi hay lien he voi m nhe.hai cam son luc ngan bac giang .sdt0982662916.aj nuoi de thj m cg cap luon de gjong tu van ky thuat chan luon vj m cg nuoi de.

Da liem cho bo cho de nhap tu thaj lan ve co 2loaj mot loaj 2kg 5kg.loai 2kg thj chi co mot mau do kon loaj 5kg co 2mau do va trang.cac bac cu dung thu thay lien vj khj de dang nuoi con thj sua me rat nhieu va khj ban dung da liem thi ban tha de troi mua thoaj maj de ban k bjo bj dj ngoaj.do la djeu ro nhat khj ban dung.vj da djem co day du cac chat khoang nhu vj luong va da luong ma thuc an o ngoaj k co du.

Da liem cho bo cho de nhap tu thaj lan ve co 2loaj mot loaj 2kg 5kg.loai 2kg thj chi co mot mau do kon loaj 5kg co 2mau do va trang.cac bac cu dung thu thay lien vj khj de dang nuoi con thj sua me rat nhieu va khj ban dung da liem thi ban tha de troi mua thoaj maj de ban k bjo bj dj ngoaj.do la djeu ro nhat khj ban dung.vj da djem co day du cac chat khoang nhu vj luong va da luong ma thuc an o ngoaj k co du.

Bạn cung dê giá cả thế nào. Dùng đá liếm thì thả dê trời mưa thoải mãi???

Chào các bác!
Em đang muốn mua đá liếm về cho dê mà tìm suốt trên Lạng Sơn ko có. Đặt trạm thuốc thú y huyện thì mấy lần người ta đều bảo người giao hàng họ ngại ko lấy cho vì nặng!
Vậy các bác có địa chỉ nào bán tin cậy ở Hà Nội thì mách em với, em tính nhờ đứa em mua hộ vậy. Ưu tiên khu vực Yên Nghĩa, Hà Đông, Cầu Giấy, Từ Liêm cho gần các bác nhé
Cảm ơn các bác!
Không có rỉ mật thì dùng đường cục chắc cũng được, vì mình thấy nó cũng bẩn, giá rẻ nhưng có vẻ giờ cũng ít, khó quá thì mua luôn mật mía đi bạn.
Cái này thì kiếm được, nhưng giã xương mịn để chui qua lỗ này mới là vấn đề thôi. Bác có cách gì giã thì bày cho em với!
Phơi thật khô, giã hoặc đập nhỏ, bỏ vào cối đá cũng xay được mà, vì xương đã được hầm (ninh) kỹ nên bở ra nhiều hoặc xay bằng cối xay xương, mình thấy có đăng bán mà.

Tôi cũng nghĩ đến món đó.

Bạn lấy xương ấy, bỏ vào cối giã, rồi lấy
cái rây bột mà rây. Rây là cái sàng mắt rất
nhỏ, dệt bằng tơ tằm. Ngày xưa các cụ lấy
cái đó để sàng lấy bột thật mịn. Người nước
ngoài thì có cái sàng bằng sợi đồng, cũng sàng
được bột mịn như Rây của ta. Ngày xưa tôi phải
rây bột giã bằng gạo ngâm nước để ráo đi, rồi
lấy bột rây đó nấu bột cho trẻ con mấy tháng ăn
trước khi nó cai sữa.

Sách vở nói, bột xương ấy, nếu sống mà không
nấu như nấu phở, thì có thể có vi trùng truyền
nhiễm. Đây thì vi trùng đã bị nấu chín rồi.

Cái đá liếm này, khi tôi còn nhỏ, đã được ty
Nông Lâm chỉ dạy cho dân làng. Lúc ấy ai cũng
làm, vì đồ sẵn, lại rẻ, và không mua ở đâu được.
Xương thì phải tích cóp lại, nhưng cuối cùng thì
cũng có thừa. Rây bột thì nhiều nhà có. Không biết
bây giờ xã hội tân tiến, thì cái rây bột đó có còn
không, hay vứt đi rồi?
Liệu có dùng bột knor chiết xuất từ thịt và xương được không nhỉ

Cảm ơn các bạn. Tôi mua đc đá liếm hơn 1 năm nay rồi. Giá 120k/cục/5kg, dùng cũng tốt chứ cái vụ tự chế rắc rối lắm!

Back