• xin được các bác giúp đỡ về giống gà!

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 17/5/13

1. minhtan Guest

Kính chào các bác
      Hiện em đang dự định qua đợt dịch này nuôi ít gà , tận dụng đất vườn 100m2 cải thiện kinh tế, vì diện tích nhỏ nên em muốn nuôi loại gà có giá trị cao, em đang phân vân giữa 3 loại là gà Hồ, gà Móng và gà Đông Cảo, xin các bác tư vấn giúp em nên nuôi loại nào và lợi, hại trong đó ạ
      Xin được chân thành cảm ơn các bác!

Đang tải...
    2. vanlamdn

vanlamdn Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      kinh doanh
      gà hồ thì ko có giống thuần chủng cho bạn nuôi kinh tế đâu bạn , coi chừng bị lừa, gà đông tảo chọn giống cho kĩ, gặp người bán uy tín thì may ra , chứ nuôi lên chân bé tí tẹo thì có nước lỗ sặc gạch bạn ạ

3. nguyenthanh2687

nguyenthanh2687 Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Muốn Làm Nông
      Nếu bạn nuôi để cải thiện kinh tế thì bạn nên nhìn xem ở địa phương bạn và bán kính khoảng 10km chỗ bạn ở người dân hay mua Gà gì về ăn..? Giá cả thế nào..? Chứ mấy loại Gà "hot" quá, giá cao quá liệu có bán thịt được không..?
      Nuôi ít gà bán lẻ vô tư..!

4. OneDollas

OneDollas Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Chăn Nuôi
      Em thấy 100m2 thì nhỏ quá chắc nuôi ít gà ta hay tam hoàng cho lành bác ạ

5. minhtan

minhtan Guest

Cảm ơn các bác đã tư vấn, em online trên điện thoại nên k thanks được các bác thông cảm
      Bác ONE DOLLA ơi, chính vì diện tích nhỏ nên em muốn nuôi loại có giá trị cao, không sợ vốn lớn, kinh nghiệm nuôi gà em cũng có chút cùng tham khảo kinh nghiệm các bác trên diễn đàn, em muốn kiếm tiền từ chính con đặc sản đặc hữu của đất nước mình!
      Rất cảm ơn các bác đã dành thời gian tư vấn giúp em!

6. khongbietdaga

khongbietdaga Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nuoi ga
      theo mình muốn kinh tế nuôi gà đá là ngon nhất. nhập 1 con trống peru giống với 3 con mái mỹ, bác đổ gà con bán phà phà :huh:

7. dacuyn

dacuyn Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Kỹ sư công nghệ môi trường
      - Nuôi gà Móng bán quanh năn vì con giống rẻ,tiêu tốn thức ăn vừa phải, mau lớn, khả năng chịu đựng cao, giá cả hợp với người tiêu dùng. giá gà mái đắt hơn gà trống thương phẩm. con giống thuần chủng ít bị lại.
      - Nuôi Đông Tảo bán vào dịp tết vì ngày thường ít đại gia chén, giá con giống cao, tiêu tốn thức ăn lớn, sức chịu đựng kém, đang năng rồi mưa là ngeo, giá gà trống đắt hơn gà mái thương phẩm, con ít thuần chủng, bị lai nhiều.
      - Nuôi gà Hồ để ngắm và đẻ khoe với thiên hạ. vì nó hội tụ đủ 5 phẩm chất của bặc quân tủ, Văn, Vũ, Dũng, Nhân, Tín nếu bác mua được giống gà Hồ thuần chủng nhé. chỉ có thể biết thuần hay không khi gà đã trưởng thành, 2 năm.

8. HackerPro

HackerPro Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      S.O.S
      Ông này cao thù nèk , nhìn nhận sắc nét ghê , hay thật đó !

Theo mình nghĩ bạn nhìn theo hướng khác chút , nuôi gà đá hay gà cảnh xem thế nào , nếu có máu nuôi và đam mê thật , với 100m2 bạn nuôi theo hướng thịt thì khó đó

9. minhtan

minhtan Guest

em cả̉m ơn các bác nhiều ạ!
      Bác dacuyn ơi, vậy bác cho em biết giá giống, thịt gà móng và đông cảo có được k ạ?

10. dacuyn

dacuyn Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Kỹ sư công nghệ môi trường
      - Gà Móng giá dao động từ 15 - 20k/ 1 con bóc trứng. 40 - 50k/ con 20ngày tuổi
      - Gà Đông Tảo 120k/con bóc trứng, 170-180k/con 20 ngày tuổi. gà này cũng là F1 rồi vì thuần chủng (chân toàn bộ vảy thịt, đỏ chót,móng chân ngắn, khi trưởng thành gà trống, gà mái da đỏ chót, gà trống không cựa, thân dáng thuyền, đầu gốc tre thì cả nước may ra có 10 cá thể)
      - Gà Hồ (gà lai) đắt hơn gà móng 1 tý. còn gà thuần chủng thì không ai bán đâu. trừ khi thân quen thì có thể được tặng.

11. minhtan

minhtan Guest

bác dacuyn ơi em cảm ơn bác! Hiện bác có nuôi gà gì không ạ?