XIn được hướng dẫn

• Thread starter Falco
  • Ngày gửi
F

Falco

Guest
Em là nông dân mới xin ra mắt mấy anh mấy chú :Kính chúc tất cả một năm mới phát tài phát lộc . An Khang và Thịnh Vượng
- Em mới vừa cưới vợ được mấy tháng nay , ông già vợ có cho hai vợ chồng em 2 công đất ở ngoài tận Long Khánh ( khu vườn trồng trái cây ) , em thì sống ở tận TP HCM . Không biết hồi nhỏ do ông già em cho coi phim thế giới động vật nhiều hay sao mà sau này em có ý định biến cái của hồi môn của nhạc phụ thành cái sở thú mini .Đầu tiên là để nuôi giải trí nếu sau này phát triển thì làm kinh tế càng hay . vì em có công việc kinh doanh ở TP nên nuôi để làm kinh tế thì bỏ qua một bên
- Em xin được hỏi là : Cách làm thủ tục mở cơ sở nuôi thú hoang giả như thế nào .Xin ở đâu ....còn cái giấy gì gì kiểm lâm là em hoàn toàn không rành . Rất mong những người đi trước chỉ cặn kẻ để sau này em có nuôi không bị tịch thu quang mạng
Một lần nữa xin cảm ơn và chúc sức khỏe đến tất cả

theo mình thì bạn nên đến chi cục kiểm lâm nơi

dự định nuôi mà hỏi rồi họ hướng dẩn cho

- khi mình nuôi nhím thì cũng làm thế dể lấm ( mình nuôi tốt mới khó thôi )

Theo tôi bạn nên chú tâm tìm hiểu xem trang trại của bạn nuôi những loại con gì mà phù hợp với đk về thời tiết, khí hậu, đk chăm sóc, phòng chống dịch bệnh và quan trọng nhất là nghiên cứu đầu ra cho ổn định. Còn về giấy tờ của Động vật Hoang Dã (ĐVHD )thì đơn giản thôi. Các cơ quan Kiểm Lâm không cấp khống giấy tờ hay cấp trước khi chăn nuôi cho các trang trại ( trừ con của các chủ tịch và phó chủ tịch Tỉnh ), nên sau khi bạn mua giống của loại vật nuôi nào như : Lợn (heo) rừng, Nhím, Chồn hương.....thì người bán giống sẽ phải cấp cho bạn đầy đủ hồ sơ của Kiểm Lâm về loại vật nuôi đó.Sau khi bắt giống về, nuôi cho chúng ổn định, bạn đến Hạt Kiểm Lâm địa bàn xin một mẫu đơn xin nuôi ĐVHD rồi về xin xác nhận của địa phương nơi bạn chăn nuôi. Sau đó bạn nộp toàn bộ giấy tờ của loại vật nuôi đó, kèm theo một khoản lệ phí và bồi dưỡng là bạn sẽ có đầy đủ giấy tờ chăn nuôi ĐVHD hoàn toàn hợp pháp rồi. Chúc bạn thành công.

Xin cảm ơn thanhnhon77 . Cho em hỏi thêm là : hiện giá thị trường một cặp nai , một cặp hưu và mển là bao nhiêu ??

Back