Hỏi đáp Xin giúp đỡ gấp, cái fox1004

• Thread starter tamnong
  • Ngày gửi
Lần đầu tiên sử dụng máy ấp bằng bộ điều khiển fox1004. Không hiểu sao khi cúp điện, hoặc điện chập chờn thì nó hiển thị trên màng hình Er1. Quay về vị trí chưa cài đặt, lúc đó nhiệt độ trong buồn ấp tăng liên tục nên dẫn tới hư trứng.toàn bộ quy trình cài đặt đã làm đúng, không hiểu là cái fox bị lỗi hay từ khi sản xuất nó đã bị như vậy rồi

--------

Có thể sửa đx ko

Last edited by a moderator:
mình có một bộ điều khiển của hãng CPcom, cpcom báo 80% còn Fox 1H báo 60%, không biết thằng nào đúng nên chỉnh cor = 10. nghĩa là fox 1h báo 70%. ấp thấy bình thường. THật ra vấn đề độ ẩm hiện tại mình không để ý nữa, vì gà nở ra đẹp, đạt yêu cầu rồi.Xem file đính kèm 6442
Do minh moi mua cai fox 1h nen ko biet lay cai j de chinh no cho chinh xac nua

Do minh moi mua cai fox 1h nen ko biet lay cai j de chinh no cho chinh xac nua
lấy gà nở như thế nào để chỉnh. để Fox khoảng 60%. sau đó đợi xem gà nở thế nào, nếu khô lông thì tăng thêm, nếu ướt chẹp nhẹp thì giảm lui, còn nở đẹp thì để vậy.

lấy gà nở như thế nào để chỉnh. để Fox khoảng 60%. sau đó đợi xem gà nở thế nào, nếu khô lông thì tăng thêm, nếu ướt chẹp nhẹp thì giảm lui, còn nở đẹp thì để vậy.
60 % la chi dung cho giai doan ap thoi hay no luon .hien tai thi 2 cai dong ho bao do am chenh lech nhau kha cao chac minh lay muc giua cua 2 cai de chinh cho cai fox 1h xem sao .

Lần đầu tiên sử dụng máy ấp bằng bộ điều khiển fox1004. Không hiểu sao khi cúp điện, hoặc điện chập chờn thì nó hiển thị trên màng hình Er1. Quay về vị trí chưa cài đặt, lúc đó nhiệt độ trong buồn ấp tăng liên tục nên dẫn tới hư trứng.toàn bộ quy trình cài đặt đã làm đúng, không hiểu là cái fox bị lỗi hay từ khi sản xuất nó đã bị như vậy rồi

--------

Có thể sửa đx ko
Bác đặt đầu dò nhiệt đúng vị trí là sẽ không phải cài đặt nhiệt độ. Vì ở đầu dò nhiệt lúc bác chưa cài đặt chênh lệch thì nó sẽ đúng với nhiệt độ bác đặt. VD: Máy bác có 3 khay. Bác cài nhiệt độ ấp là 37.7 thì bác nên để đầu dò nhiệt ở vị trí khay giữa. để nhiệt độ ổn định rồi cho nhiệt kế vào đo đồng thời nhiều vị trí 1 lúc. nếu khay gần nguồn nhiệt không cao quá khoảng 38 độ là được. còn nếu nó 39-40 độ thì bác lại di chuyển vị chí đầu rò nhiệt lại gần nguồn nhiệt thêm 1 chút. và đo lại. lúc nào được thì thôi. như vậy bác vừa ko phải cài chênh lệch nhiệt độ, vừa cho máy mất điện tẹ ga. ko phải xoắn quá nhiệt hỏng trứng

Bác đặt đầu dò nhiệt đúng vị trí là sẽ không phải cài đặt nhiệt độ. Vì ở đầu dò nhiệt lúc bác chưa cài đặt chênh lệch thì nó sẽ đúng với nhiệt độ bác đặt. VD: Máy bác có 3 khay. Bác cài nhiệt độ ấp là 37.7 thì bác nên để đầu dò nhiệt ở vị trí khay giữa. để nhiệt độ ổn định rồi cho nhiệt kế vào đo đồng thời nhiều vị trí 1 lúc. nếu khay gần nguồn nhiệt không cao quá khoảng 38 độ là được. còn nếu nó 39-40 độ thì bác lại di chuyển vị chí đầu rò nhiệt lại gần nguồn nhiệt thêm 1 chút. và đo lại. lúc nào được thì thôi. như vậy bác vừa ko phải cài chênh lệch nhiệt độ, vừa cho máy mất điện tẹ ga. ko phải xoắn quá nhiệt hỏng trứng
bác đã thấy cái fox bị lỗi Er1 chưa mà nói hay rứa?
sau khi mất điện mà có lại, cái fox bị lỗi Er1 vẫn báo nhiệt độ hiện thời trong máy (chưa chắc chính xác), nhưng điểm cài đặt không phải là 37.6, (vd: cái fox của tôi là 10, dif là 1.0, cor là 0.0. nên bắt buộc tôi phải chỉnh lại là 37.6, dif là 0.1, cor là 1.2) sau mỗi lần mất điện là phải chỉnh như vậy.

Back