xin giúp đỡ heo mang thai bị đau chân, âm đạo có mủ.

• Thread starter Đỗ Văn Cường
  • Ngày gửi
Như tiêu đề mình nói, xin mọi người giúp đỡ hiện tượng heo như sau.
Cách đây khoảng gần tuần chân sau heo bị đau, kiểm tra thì không viêm khớp, không bị nức móng. chân đứng run run, . Cho tới hôm nay thì heo không đứng được nữa. Mình đã tiêm 2 lần thuốc, mỗi lần 10cc anagin c, 10cc caxi -B12. Heo mang thai lứa so được gần 3 tháng nên không tiêm kháng sinh. cho tới chiều nay (tối hôm qua chích thuốc) thì thấy âm đạo ra mủ. Mình ko biết 2 vấn đề này có liên quan gì không, và cách điều trị như thế nào? xin mọi người giúp đỡ. Xin cảm ơn. mong chờ các bác....

Heo bị bại liệt, tiếp tục tiêm canxi B12 + với thuốc bổ mau hồi phục. ko cần tiêm anagin. coi chừng bạn tiêm canxi chưa đủ liều đó

Có rat nhieu dạng mủ nha. Heo dag mang thai nhu the co the la bị viêm đường tiêt liệu đó bạn ak. Hk cần lo lắng qua. Ban chich thêm cho minh 1 mui amox nha

Có rat nhieu dạng mủ nha. Heo dag mang thai nhu the co the la bị viêm đường tiêt liệu đó bạn ak. Hk cần lo lắng qua. Ban chich thêm cho minh 1 mui amox nha
đang mang thai sao dám dùng kháng sinh bạn ?

đang mang thai sao dám dùng kháng sinh bạn ?
Chích caphon của bayer chích 1 ngày 20c chích 3 ngày liên tiếp nghĩ 1 tuần chích lại nếu còn triệu chứng. Trộn thêm khoáng tổng hợp cho ăn. Kiểm tra xem heo có sốt k ? Ăn uống bình thường hay giảm ăn ? Nếu có sốt thì bao nhiêu độ ? Nếu trên 40 thì phải chích an thai và thuốc hạ sốt. Kháng sinh thì xài amox rất an toàn vì thuốc k qua nhau thai. Nếu chỉ sốt nhẹ thì trộn para c cho ăn hoặc uống.
Heo tơ thì ít khi nào bị liệt lắm vì chưa thải sữa lần nào. Nếu mà heo bạn liệt thì cũng hy hữu hoặc là cho ăn cơm thừa hay nước lèo nên k đủ dinh dưỡng

Back