xin giúp đỡ thuốc trị bệnh cho gà

• Thread starter huytrankg
  • Ngày gửi
Khi gà mình đã tiêm văcxín đầy đủ ,lâu lâu có một vài con mắc bệnh mà mình không biết bệnh gì và cũng không biết nên dùng kháng sinh gì để trị ,gà mình bệnh thường có chịu chứng :ủ rũ, mặt trắng bệt, đi lại chậm chạp , diều thường không tiêu,phân cứt cò ,gà thường chết trong ngày kể từ khi phát bệnh,có ai biết loại thuốc kháng sinh nào trị bệnh cho gà hiệu quả chỉ mình với.

Khi gà mình đã tiêm văcxín đầy đủ ,lâu lâu có một vài con mắc bệnh mà mình không biết bệnh gì và cũng không biết nên dùng kháng sinh gì để trị ,gà mình bệnh thường có chịu chứng :ủ rũ, mặt trắng bệt, đi lại chậm chạp , diều thường không tiêu,phân cứt cò ,gà thường chết trong ngày kể từ khi phát bệnh,có ai biết loại thuốc kháng sinh nào trị bệnh cho gà hiệu quả chỉ mình với.
Gà thì mình không dành lắm bạn ạ! Bạn lên thử google searh xem

gà bị thương hàn mãn tính ,bạn nên giết bỏ đi đừng để ở chung ,không trị được đâu ,nhất là ghép với crd

Triệu chứng chung chung vậy thì phải mổ khám anh em trên này mới bàn tán ý nhằm bàn luận được.

Triệu chứng chung chung vậy thì phải mổ khám anh em trên này mới bàn tán ý nhằm bàn luận được.
Mình cũng có mổ khám những con chết nhưng mà không thấy biểu hiện gì nội tạng vẫn bình thường như gà không bệnh .nhìn biểu hiện khi phát bệnh cũng giống bị bệnh gà rù nhưng mà bệnh đó mình đã phòng vx định kì.

Bạn mua thuốc + panodol (thuốc tây) gà dưới 500g mỗi loại nữa viên, gà trên 500g mỗi thứ 1 viên, ngày 2 lần, kết hợp với thuốc đặc trị toi gà nhỏ theo hướng dẫn trên bao bì.

Back