Xin giúp đỡ về cỏ VA06

• Thread starter Xuan Vinh
  • Ngày gửi
Xin chào tất cả ae
Hiện tại mình đã thuê được 1ha để trồng cỏ nuôi bò tại thạch thất Hà Nôi. Mình muốn trồng cỏ VA06. Hiện mình đang chưa biết lấy giống cỏ này ở đâu? Nếu ai ở Hà Nội có gốc cỏ này thì giúp đỡ cho e xin.
Cảm ơn.

Va06 thật ra cũg như cỏ voi thường thôi, họ pr trên báo chí để bán thôi, mình mua về được trăm kg trồng thấy pt k khác mấy vs cỏ voi thường.

Va06 thật ra cũg như cỏ voi thường thôi, họ pr trên báo chí để bán thôi, mình mua về được trăm kg trồng thấy pt k khác mấy vs cỏ voi thường.
Thì cỏ va06 ngta gọi là cỏ voi mà..va06 có loại màu tím nửa đó...

Nếu không kiếm được ngoài nhà dân thì bạn vào trung tâm giống cây trồng vật nuôi Ba Vì mà mua. Mình trồng 1000m2 nuôi cá thấy phát triển ổn lắm.

Nếu không kiếm được ngoài nhà dân thì bạn vào trung tâm giống cây trồng vật nuôi Ba Vì mà mua. Mình trồng 1000m2 nuôi cá thấy phát triển ổn lắm.
bạn ơi cho mình hỏi giống cỏ này khi mình cắt đi rồi nó có mọc lên nữa không hay là chỉ cắt được một lần thôi?

Lên Lạng Sơn tôi cho bạn vài tạ!
Cảm ơn bạn nhiều. Lạng sơn thì đi hơi xa.

Mua ở Ba Vì thì giá thế nào bạn?

Minh không mua trên đó nên không biết giá, mình chỉ biết ở đó bán. Mùa nắng thì một tháng cắt một lần cắt xong vài ngày là nảy mầm mới.

đấy là anh đi mua phải voi thường thôi, nếu là va06 sẽ có những ưu điểm rất vươt trội so với voi thường nhé

bạn chạy lòng vòng coi chỗ nào có cỏ voi thì ghé vào hỏi xin thôi cỏ voi xanh không long

Va06 bạn lên sông công, Thái Nguyên mà mua mình mua ở đó 3k/1kg đắt lắm, nhưng để trồng 1ha như bạn thì chỉ mua chứ đi xin bao giờ mới đủ. Trại ngựa Bá Vân bạn nhé.

bạn ơi cho mình hỏi giống cỏ này khi mình cắt đi rồi nó có mọc lên nữa không hay là chỉ cắt được một lần thôi?
Cỏ va06 là loài lâu năm bạn nhé. Bạn trồng 1 lần. Thu hoạch đuọc 6-7 năm bạn nhé.

trồng voi tím lây lớn lắm bác ư

Nếu đất rộng dư để trồng cho bò ăn no.Thì mình khuyến khích nên trồng voi tím vì nó ngọt như mía có thể bổ sung đường cho bò khi ốm

Back