Xin giúp đỡ về giá của trăn mắt võng?

• Thread starter thohanhton
  • Ngày gửi
Vì không biết phải gửi bài ở mục nào,lên đành nhờ ở đây.vậy Most hãy chiếu cố nhé.Chuyện là thế này,mình thấy có mấy anh dân tộc thiểu số gánh Trăn đi bán.vì rất thích mua về nuôi nhưng lại không biết giá cả thế nào.khi hỏi mua một con dài độ 1,4m nặng chừng 7 hay 8kg,thế mà họ bảo giá những 7 triệu,một ngìn không bớt.tính ra đến 1tr một kg Trăn mắt võng.như vậy thì mình không đủ khả năng,nay mình xin được mọi người tư vấn dùm.hiện tại giá cả của Trăn là bao nhiêu nhé,khi mua thì tính thế nào.càng to càng đắt hay tính theo kg thành tiền.thật sự mình rất lúng túng,không biết phải mua bán ntn.rất mong nhận được sự chia sẻ từ mọi người.Xin được gửi lời cảm ơn trước tới tất cả mọi người.xin tạm biệt và hẹn gặp lại!!!!!...??????

Mình có chút nghề rừng(lận trầm hương).lên thỉnh thoảng có anh em rủ thì đi làm thôi.Vất vả lắm,bây giờ hiếm lắm rồi.cũng là vì cuộc sống thôi.có thể là bạn không tin nhưng mình đã dẵm gần như khắp các tỉnh tây bắc,đông bắc rồi đấy.nếu bạn muốn chi tiết về các thức làm,khai thác Trầm ntn thì mình sẽ giao lưu với bạn vào lúc khác nhé...

Vậy bạn có kiếm được đá gỗ ? thạch anh ?... có khi lại có tương lai hơn trầm đó

không phải ai cũng sẽ là con người toàn năng được.Mỗi người cũng chỉ biết một nghề chính và có hoa tay lắm thì cũng có thêm vài nghề phụ.Còn về vấn đề bạn nói thì không phải con nhà có nghề gia truyền thì có dẵm lên chân thứ đó cũng chẳng biết được giá trị của chúng đâu.Vậy bạn có KN về các khoáng vật quý hiếm đó thì có thể bày hay chỉ dẫn cho mình, cách nhận biết nó được không.Nếu mà mình được bạn truyền cho kinh nghiệm thì mình xin Thề với bạn là thứ mà mình tìm thấy đầu tiên sẽ là quà tặng cho bạn....rất mong chờ nhận được sự giúp đỡ từ nơi bạn và mọi người.Xin được cảm ơn rất nhiều

Tôi không biết giá cả Trăn mắt võng, nhưng biết chắc một điều
là Trăn càng to thì giá càng cao . Lấy con số ví dụ tượng
trưng chứ không phải thật như sau:
*
Con trăn A nặng 10 kg, giá 10 triệu .
Con trăn B nặng 100 kg, giá 200 triệu .
*
Như vậy, so giá ký thì con trăn B đắt gấp đôi con trăn A.
Tuy vậy, nuôi trăn to cũng khó bán, vì số người đủ tiền mua sẽ
ít đi. Những con trăn to kỷ lục, thì chỉ nhà nước hay các vườn
thú thế giới mới mua nổi. Có trăn to nổi tiếng, thì mở cửa bán
vé cho người vào coi, có thể kinh doanh có lời.
*

không phải ai cũng sẽ là con người toàn năng được.Mỗi người cũng chỉ biết một nghề chính và có hoa tay lắm thì cũng có thêm vài nghề phụ.Còn về vấn đề bạn nói thì không phải con nhà có nghề gia truyền thì có dẵm lên chân thứ đó cũng chẳng biết được giá trị của chúng đâu.Vậy bạn có KN về các khoáng vật quý hiếm đó thì có thể bày hay chỉ dẫn cho mình, cách nhận biết nó được không.Nếu mà mình được bạn truyền cho kinh nghiệm thì mình xin Thề với bạn là thứ mà mình tìm thấy đầu tiên sẽ là quà tặng cho bạn....rất mong chờ nhận được sự giúp đỡ từ nơi bạn và mọi người.Xin được cảm ơn rất nhiều

Mình không biết chính xác bạn đang ở vùng nào, nhưng mình đoán là bạn ở Tây Nguyên hoặc khu vực Khánh Hòa,... Nha Trang , Gia lai Daklak là quê hương của một số đá bán quý mình và anh em chơi đá vẫn chơi nhưng thực sự là chơi hết sức dè dặt vì đắt quá.
Bạn có thể tìm hiểu thêm về các loại đá bán quý và gỗ hóa thạch.Trong khuôn khổ của trao đổi , khó có thể nói hết được.Chúc bạn Vui và Thành đạt

cảm ơn anh em nhé..Mình ở HP chứ không phải trong miền trung,tây nguyên.......còn về đá quý thì mình tò te lắm.mong anh em chỉ giáo cho nhé.....Chúc mọi người sang năm mới gặp nhiều may mắn!

Back