Xin Giúp tôi setup lại Hồ cá Phòng khách

• Thread starter duphong
  • Ngày gửi
Xin Giúp tôi setup lại Hồ cá Phòng khách
Tình hình là tôi Làm 1 Hồ cá nho nhỏ để ở phòng KHÁCH (2,4m X 0,6m X 0,85m ) đã được 4 năm và đã trải qua 6 làn tự mình setup nhưng đêu …chẳng ra làm sao hết hic hic
Suốt 4 nắm nước chưa bao giờ Trong như mình mong muốn ,nó cứ đục đục xanh xanh ,làm cái Nền dán phía sau Kiéng cứ …tối thui (dù mình dán cảnh gì cũng thế ),mà cũng không biết cách mình dán cảnh có dung không nữa(mình mua giấy dán hồ kiếng ở các cửa hiệu bán cá và dung băng keo dán cố định 4 góc )
Những thiết bị mình đang có bao Gồm :
+1 Hồ kiếng 2,4m X 0,6m X 0,85m
+1 Máy Bơm chìm trong nước loại lớn( 20 X 30 )
+1 Máng lộc kiếng tràn 3 ngăn dài 1,5m(để 10 lớp lưới lọc )
+1 máy thổi oxy 2 vòi
+ vài kg Sỏi Màu +trắng loại viên lớn
Những loại cá mình đang nuôi gồm :
+2 cá nàng hai 55 cm
+2 cá sấu PLT 35 cm
+1 Thành cát tư hãn 35 cm
+1 cá sấu hỏa tiển 75cm
+1 Hồng Vỹ Mỏ vịt 70cm
+4 em Hồng két cở Lòng Bàn tay
Xin anh chị em chỉ cách giúp mình setup lại cái hồ sao cho giống Hồ Phòng Khách ,chứ giờ mình thấy nó giống cái Ao nuôi cá đục ngầu quá
Hoặc Anh Chị nào có long hao tâm xin đến giúp mình setup hồ luôn ,ngàn lời cam ơn ,vì mình chẳng biết gì về cá cảnh nhưng lại rất thích nuôi nên mới ra …cớ sự hic hic
Nhà mình ở Phường 15 Quận 8 Tphcm
Dt 0983356638 ,xin hãy nhán tin nếu anh chị muốn giúp và mình se đt lại ,thành thật cảm ơn

Chào anh. Hồ anh gặp những vấn đề sau:

1: Hồ quá lớn + nền sỏi => Lọc không hút hết cặn bẩn.
2: Máng lọc anh thử bỏ thêm sứ lọc để tạo vi sinh giúp cải thiện môi trường nước tốt hơn.
3: Anh nên tìm hiểu kỹ những giống cá trước khi nuôi. Vì có những loại thuộc dòng "quái vật"

Hồng vĩ mỏ vịt ăn thịt Ngân Long:

Kích thước thật của nó:

Hiện tại em không thể đến giúp anh setup hồ, nếu được anh cho em xin tấm hình hồ của anh. Yahoo của em: baohuy.1306@yahoo.com

Hồ bạn khá lớn,bạn cần nghiên cứu lọc của cá rồng hoặc cá koi

Back