Hỏi đáp Xin giúp xác định bệnh của gà

• Thread starter mrkiemvuong
  • Ngày gửi
Nhà em có 1 con gà trống nuôi được khoảng 8 tháng, dạo này có triệu chứng khi đi chân bước rất cao, giơ lên gần đến đầu, đi rất khó khắn, đi 1 lúc thì quỳ hẳn xuống, đi bằng đầu gối. Em đã tìn hiểu rồi nhưng cũng chưa xác định được bệnh, nay nhờ các cô chú, anh chị giúp xem đây là bệnh gì, điều trị như thế nào. Cảm ơn mọi người đã quan tâm.
Bổ sung: Gà vui vẻ, ăn uống, gáy bình thường, mào đỏ không thâm.

Nhà em có 1 con gà trống nuôi được khoảng 8 tháng, dạo này có triệu chứng khi đi chân bước rất cao, giơ lên gần đến đầu, đi rất khó khắn, đi 1 lúc thì quỳ hẳn xuống, đi bằng đầu gối. Em đã tìn hiểu rồi nhưng cũng chưa xác định được bệnh, nay nhờ các cô chú, anh chị giúp xem đây là bệnh gì, điều trị như thế nào. Cảm ơn mọi người đã quan tâm.
Bổ sung: Gà vui vẻ, ăn uống, gáy bình thường, mào đỏ không thâm.

Mấy bệnh này là viêm khớp rồi , nếu nặng chích Linsco đi bạn , mau hết hơn , còn nhẹ thì cho uống KS trị viêm khớp

Gà nhà mình đc 28 ngày tuổi. Cách đây 1 tuần ỉa ra máu mình đang trị cầu trùng. Giờ ko thấy ỉa ra máu nữa lại chuyển sang ỉa phân trắng lỏng. Vậy là bị bệnh gì các bác.

Gà nhà mình đc 28 ngày tuổi. Cách đây 1 tuần ỉa ra máu mình đang trị cầu trùng. Giờ ko thấy ỉa ra máu nữa lại chuyển sang ỉa phân trắng lỏng. Vậy là bị bệnh gì các bác.
Cầu trùng cũng có thể ghép ecoli,bác dùng thuốc gì? thuốc đó có tác dung chữa ecoli k? Tốt nhất bác nên mổ khám

Mua của thằng em. Nó rót cho gần 1 chai c2 bảo về cho uống làm 7 ngày chia ra làm 2 đợt. Cho thêm 2 gói bột màu hồng để cầm máu

co the ga bi tieu chay. thuoc cam mau chu yeu la vitamin k

Back