Xin hỏi bán nhím có phải nộp thuế?

• Thread starter nuoinhim2011
  • Ngày gửi
N

nuoinhim2011

Guest
Xin chào Ace!
Hiện tôi có 3 trại nhím ở Đồng nai, Tiền Giang và Long An.Riêng ở Đồng nai khi tôi muốn vận chuyển nhím - tức bán nhím thì bên kiểm lâm yêu cầu tôi phải có giấy kinh doanh thì mới được bên kiểm lâm cho phép vận chuyển.Tôi cũng đã làm giấy phép kd và bên kiểm lâm đã duyệt cho tôi được phép vận chuyển nhím đi nơi khác.Sau đó trên ủy ban phường lại gọi tôi lên nộp thuế bán nhím.Tôi ko hiểu sao lại nộp thuế do được biết nhím là vật nuôi được nhà nước miễn nộp thuế.Trên phường có giảu thích cho tôi là do tôi có giấy phép kd - tức là có phát sinh mua bán - mà mua bán thì phải nộp thuế.Cũng là vấn đề vận chuyển nhím - tức bán nhím nhưng ở Tiền Giang và Long An thì tôi ko phải làm giấy phép kd mà bên kiểm lâm vẫn cho phép tôi được vận chuyển nhím và ko phải nộp bất loại thuế nào cả.Mong Ace hiểu biết về vấn đề này thì cho tôi biết thêm.

Bạn ở đồng nai mà chỗ nào?cái vụ này tôi mới nghe luôn.tôi cũng từng làm giấy bán nhím và heo nhưng có nghe vụ này đâu ! chỉ nhờ kiễm lâm làm giấy và bồi dưỡng cho nó thôi chứ ko tốn phí gì hết !

Bạn ở đồng nai mà chỗ nào?cái vụ này tôi mới nghe luôn.tôi cũng từng làm giấy bán nhím và heo nhưng có nghe vụ này đâu ! chỉ nhờ kiễm lâm làm giấy và bồi dưỡng cho nó thôi chứ ko tốn phí gì hết !
Tôi ở Biên Hòa, bên kiểm lâm thì ko nói gì, vấn đề là ở phường lại bắt tôi phải nộp thuế khi bán nhím, sáng nay tôi vừa mới trả lại giấy phép kd cho phường, vấn đề tôi lo lắng là nếu ko có giấy phép kd kiểm lâm có cho tôi đc bán nhím nữa ko?

tôi củng ở biên hòa nè.bạn dt cho tôi chỉ cho bạn ko cần đóng thuế 0979738836

Back