Xin hỏi bệnh của bầu Hồ Lô

• Thread starter Nguyễn Đức Lợi
  • Ngày gửi
Em có trồng bầu hồ lô đợt ra Tết. Nay đã thu hoạch xong, nhưng hồ lô của em to, dài và gần như không có eo (nhiều quả trông như bầu bình thường, chỉ có 2 quả tương đối có eo).

Em trồng ở đất vườn miền trung (Huế), tưới ngày 2 lần đều đặn, có bón phân bằng bã cafe.

Em nghi ngờ là bã cafe làm chênh lệch dinh dưỡng ,nhưng không biết phải không, mong anh chị, chú bác bắt bệnh cho em với ạ.

Do giống đấy bạn ơi, tìm giống khác đi, mình mua giống của tân nông phát 10k/1gói 10 hạt. Trồng cũng ra hồ lô bình thường, nhưng quả hơi to tý, phải đến 5kg 1 quả, nhưng ăn rất ngon, còn ngon hơn bầu sao nữa

Em có trồng bầu hồ lô đợt ra Tết. Nay đã thu hoạch xong, nhưng hồ lô của em to, dài và gần như không có eo (nhiều quả trông như bầu bình thường, chỉ có 2 quả tương đối có eo).

Em trồng ở đất vườn miền trung (Huế), tưới ngày 2 lần đều đặn, có bón phân bằng bã cafe.

Em nghi ngờ là bã cafe làm chênh lệch dinh dưỡng ,nhưng không biết phải không, mong anh chị, chú bác bắt bệnh cho em với ạ.
Những tác động ngoại biên không ảnh hưởng đến mẫu mã của sản phẩm. Bạn nên tìm giống giống khác.

Back