xin hỏi các sư kê về gà mái ấp trứng

• Thread starter gatapgay
  • Ngày gửi
Tình hình là em có con gà mái nó đòi ấp mà trứng của nó đã ấp điện rồi. khoảng 5 ngày nửa là có 25 con gà ấp điện nở cho hỏi mấy sư kê nếu mình lấy gà con lén bỏ vào con gà mẹ dang ấp lúc ban đêm thì con gà me co biết không và nó có dẫn gà con di ăn không, xin mọi người chỉ giáo

Chỉ còn 5 ngày nữa là có gà con đồng nghĩa nó chỉ được ấp có 5 ngày, lừa bỏ gà con vào cũng có thể nó chịu nên nó không mổ nhưng đảm bảo nó không thương con, rất hờ hững, không gọi, và nó lôi con đi xềnh xệch, tội lắm.
Không nhận từ sư kê.

xin cám ơn bác. nếu gà không mổ gà con thì tốt rồi. tại vì mình nhốt gà mẹ khoảng 1 tuần lễ rồi mới cho mẹ dắt đi với lại nhà đất ít nên chắc cũng không ảnh hưởng nhiều đến gà con chỉ cần mẹ nó đưa đi với lại tối úm gà con là được rồi

Tình hình là em có con gà mái nó đòi ấp mà trứng của nó đã ấp điện rồi. khoảng 5 ngày nửa là có 25 con gà ấp điện nở cho hỏi mấy sư kê nếu mình lấy gà con lén bỏ vào con gà mẹ dang ấp lúc ban đêm thì con gà me co biết không và nó có dẫn gà con di ăn không, xin mọi người chỉ giáo

Không sao đâu bác , cứ ấp bằng máy cho nỡ luôn , rồi lấy con mái đó bỏ chung với đàn con nó trong thùng có nó wen , sau vài ngày là nó dẫn con nó đi bình thường thôi , mấy cái vụ này lúc nhỏ làm hoài , chỉ ít gà mái không chịu như vậy àk

Không sao đâu bác , cứ ấp bằng máy cho nỡ luôn , rồi lấy con mái đó bỏ chung với đàn con nó trong thùng có nó wen , sau vài ngày là nó dẫn con nó đi bình thường thôi , mấy cái vụ này lúc nhỏ làm hoài , chỉ ít gà mái không chịu như vậy àk
Gà khẻ mỏ chuẩn bị nở bạn bỏ vào cũng đc, hoặc nở hẳn cũng đc. miễn sao cho gà mái ấp gà con khoảng 1 ngày là ok, gà vẫn thương con vì nó quen hơi rồi nên tưởng con nó thôi.

Dc
đc đó bác ạ. Trc làm suốt. Nếu bác nuôi gà nói thỳ cho theo gà mẹ hoặc mẹ ấp là tốt nhất. Vì gà con học đòn đáh từ mẹ

Back