Xin hỏi cách bẩy mèo

• Thread starter rumkaka
  • Ngày gửi
Bác nào có kinh nghiệm về bẩy mèo bày cho em với, không biết mèo của nhà ai nó vào nhà em cứ lục lọi quanh chuồng bồ câu vào ban đêm làm bồ câu không dám đẻ, em muốn bẩy rồi dọa cho nó sợ ko dám tới nữa, xong thì thả ra, Mong các bác chỉ giúp cách bẩy:5^:

Last edited by a moderator:
Bác nào có kinh nghiệm về bẩy mèo bày cho em với, không biết mèo của nhà ai nó vào nhà em cứ lục lọi quanh chuồng bồ câu vào ban đêm làm bồ câu không dám đẻ, em muốn bẩy rồi dọa cho nó sợ ko dám tới nữa, xong thì thả ra, Mong các bác chỉ giúp cách bẩy:5^:
bạn ra tiện bán đồ lạc soan mua cái bẩy chồn loại có 2 ngăn,loại này hình như có 50k.một ngăn nhỏ bạn có thể bỏ sống vd như gà con hay bồ câu .và một ngăn lớn thì gắn một miếng thịt hay mở tùy bạn.loại này bạn có thể bẩy chồn ,mèo,chuột .......nhưng ko nguy hiểm cho mình hay con vật bẩy dc.ngăn nhỏ bạn bỏ mồi sống an toàn nên bạn yên tâm con vật bạn bẩy nó ko ăn dc đâu đừng lo.còn nhiều loại bẫy nữa nhưng loại này an toàn nên mình tư vấn cho bạn .chúc bạn thành công !

.

Mà bác làm cách gì hù doạ được nó để nó không quay lại nữa vậy? Chỉ em với! Em thấy mấy con này nó lỳ lắm.

Mình nhốt lại rồi đưa bồ câu tới gần nó, hễ nó có thái độ thì tát và mặt nó thật đau vài lần cho nó chừa.

Mình nhốt lại rồi đưa bồ câu tới gần nó, hễ nó có thái độ thì tát và mặt nó thật đau vài lần cho nó chừa.
không ăn thua đâu bác ơi. Có đập nó rồi nó cũng mò lại thôi
Bác cứ tuyệt tình chút...xử đẹp 1 em là tụi nó tởn liền à..
lại có món nhậu ngon. :cool:
chúc bác may mắn ^_^

dễ thôi ko tốn kém .hiệu quả cao kể cả mèo hoang cũng bắt được
---------------
mai mình vẽ sơ đồ cho mà làm hôm nay bận quá

tưởng gì chứ bẩy mèo,bạn làm theo kiểu dân gian (nơi tôi) thôi !
bạn tìm cái lu,khạp hoặc cái thùng phuy đảm bảo độ cao khi mèo lọt vào không nhảy ra được.
-tìm đặc chổ nào mèo thường hay lui tới,nên nhớ đổ vào lu,khạp khoảng 2 tất nước,để mèo lọt vào mình bị ướt không vùng vẩy được.trên miệng lu,khạp hoặc thùng phuy bạn bịt lại bằng tờ báo củ cho phẳng và kín miệng,trên đó bạn để mồi nhử,theo tôi tép mở là tốt rồi (mở treo miệng mèo) thế là "tỏm" xong chuyện.
nhưng chưa xong đâu...sáng thức dậy làm tiếp tập 2,có tiểu hổ nhậu lai rai...
ngày mai nếu vẩn còn thèm vẩn có thể làm tăng 3 tăng 4

tưởng gì chứ bẩy mèo,bạn làm theo kiểu dân gian (nơi tôi) thôi !
bạn tìm cái lu,khạp hoặc cái thùng phuy đảm bảo độ cao khi mèo lọt vào không nhảy ra được.
-tìm đặc chổ nào mèo thường hay lui tới,nên nhớ đổ vào lu,khạp khoảng 2 tất nước,để mèo lọt vào mình bị ướt không vùng vẩy được.trên miệng lu,khạp hoặc thùng phuy bạn bịt lại bằng tờ báo củ cho phẳng và kín miệng,trên đó bạn để mồi nhử,theo tôi tép mở là tốt rồi (mở treo miệng mèo) thế là "tỏm" xong chuyện.
nhưng chưa xong đâu...sáng thức dậy làm tiếp tập 2,có tiểu hổ nhậu lai rai...
ngày mai nếu vẩn còn thèm vẩn có thể làm tăng 3 tăng 4
Làm 2 món thịt hấp chấm nước mắm gừng và xào lăn theo kiểu Nam bộ (nước dừa, đậu phụng, sữa,...) nhậu chắc ko biết đường về. Mà đã ko biết đuờng về thì thường xảy ra nhiều chuyện vì vậy mà mới có câu "ăn thịt mèo nghèo 3 năm" hay "ăn thịt mèo xui xẻo" là vậy. hihi....đùa chút cho ấm nhà ấm của.
Theo E cách của Bác maquemau thì cũng được nhưng ko chủ động bằng của Bác phuhuy (mồi sống có thể kêu gọi kích thích mèo đến) và bây giờ tìm 1 cái thùng phuy thì hơi khó còn với cái lu thì chiều cao của nó ko an toàn, mèo mặc dù bị ướt nhưng vẫn có thể nhảy ra được.
Còn việc để hù nó thì khi Bác bắt được nó, nó sợ khiếp vía rồi đâu phải mèo nhà mà đưa chim tới nó dám đưa tay ra ăn và việc Bác tát nó cũng rất nguye hiểm.
Có chiêu này Bác dùng thử nè: hoặc đốt râu nó hoặc nhổ bỏ râu nó là ok!
Thân!

dễ thôi ko tốn kém .hiệu quả cao kể cả mèo hoang cũng bắt được
---------------
mai mình vẽ sơ đồ cho mà làm hôm nay bận quá

Bác vẽ sơ đồ cho em sớm chút bác ơi, vì ở chỗ em không có thùng phuy, cũng không có lu vại, mà ra chợ mua bẫy lồng cũng chẳng có, mong Bacchanvit có kinh nghiệm chỉ giúp

bác dùng bẩy thòng lọng là đúng nhất rồi, bên topic bẩy chồn cũng có nói rõ rồi mà, cứ thế thực hiện và thí nghiệm vài lần là nghiệm ra ngay thôi, bác cứ đợi sung rụng thế này thì có tới tết....
bác có thể dùng dây thép trong dây điện thoại, 1 dây điện thoại gồm 2 sợi, 1 sợi tín hiệu và 1 sợi cáp chịu lực, có tác dụng là dây chịu lực để căng dây(chứ cái dây tín hiệu nhỏ xíu căng kéo là đứt ngay) mềm và chắc ngang ngửa dây cáp xe đạp, lại dài bi nhiêu tùy ý....

Đi rừng bẫy chồn
Theo ông Ng đi bẫy chồn, chúng tôi biết được cách bẫy khá đơn giản. Dụng cụ để bẫy chồn là sợi dây cáp kẽm mền dịu. Đầu dưới dây thắt phiết cài một vòng to trải dưới đất, bên trong đặt mồi mít, chuối hay trứng vịt lộn. Đầu kia móc vào đầu cây cần, ở giữa sợi dây cài một que đặt cấn vào miếng mồi. Khi chồn đến ăn mồi, chiếc que bung ra, cây cần sẽ bật lên riết vòng dây đã đặt sẵn vào chân hoặc bụng con chồn. Do có độ co giãn nên dây không riết chặt vào bụng, chồn không chết. Sáng sớm hôm sau, chủ nhân đi thăm bẫy và “đưa” chúng về.

bẫy thòng lọng : dùng "dây thắng xe đạp", thắt 1 cái thòng lọng, đầu còn lại nối dài ra tầm 5m hoặc hơn, treo vào đó 1 đối trọng 10kg và vòng qua cành cây cao..., bên dười cần 1 khoen hình chử U và 1 dây ngắn bằng 1/2 đường kính thòng lọng, 1 đầu cột vào giữa khoen U, 1 đầu để cột chân gà con, trải thòng lọng xuống đất tạo thành vòng tròn, giửa vòng dùng 1 khoen tròn đóng xuống đất, xỏ sợi dây U qua rồi cột vào chân gà, khoe chử U dùng đóng xuống đất kẹp thòng lọng lại(ngay khoản nút thòng lọng) sao cho khi treo đối trọng 10kg lên cây ko thể rút khoen U này lên được nhưng khi cầm đầu dây(con gà) kéo thì được (đóng nghiêg chẳng hạn, hoặc đóng 2 ống sắt dài 30cm rùi xỏ khoen U vào, cách này tốt nhất) nguyên tắc hoạt động là khi con chồn táp con gà và kéo=> dây ngắn rút làm tụt khoen U ra=>đối trọng 10kg rợi xuống=>giật thòng lọng lên trong khi lúc này con chồn đang đứng 1/2 người trong vòng thòng lọng=> thòng lọng móc vào, xiết lại và treo lên...cái này bẫy mèo là ok nhất đó....khả năng sống 50% vì móc vào cổ thì con chồn tèo...., khả năng dính...cao nếu con chồn chịu táp con gà con và...con chồn đủ to...
lưu ý là thòng lọng tốt nhất phải dể rút, đường kính tương đối bằng 1/2 dài thân con chồn...vì ko bít là chồn gì, to nhỏ nên...
---------------
và đây là link cho bác tham khảo, có rất nhiều cách đặt bẩy và trang này còn hướng dẩn bác cách sinh tồn nơi hoang dã đây....
http://vnthuquan.net/truyen/truyen.aspx?tid=2qtqv3m3237n2n2nnnqn31n343tq83a3q3m3237n1n1n

Em thấy cách này không được chắc ăn cho lắm thì phải, hơn nữa nhỡ dây thắt vào cổ, sáng mai ngủ dậy thấy treo lơ lững thì ghê lắm.

Mua một ít thuốc chuột nướng cùng 1 con cá thơm lừng để bên cạnh nó 1 cốc rượu nhưng nhớ là cho nó ít thuốc thôi vì chỉ dọa mà ,hoạc cho vào bụng con cá 1 ít bột lưu huỳnh có thể lấy trong bóng đèn điện neong là ok bác ah bẫy làm gì cho nó mất thời gian . Như vậy nó không chết nhưng ốm trận nhớ đời nôn mữa ăn ko lại và hom hem đi lúc đấy ko còn dám đi đâu nữa .

Bột trong đèn huỳnh quan có ok không bác, giờ thì em không dọa nó nữa mà bức tử nó luôn vì nó lì quá cứ quậy phá cả đêm, đạm lên mái tôn làm rầm rầm. Tức lắm rồi. Những lỡ thuốc chuột dính vào tay thì có dễ dáng rửa sạch không bác nhỉ

:eek:tôi làm cách này bạn xem có đc không nhé
chuẩn bị: 2 thanh tre mỏng, dẻo (tôt nhất là lấy tre tươi)rộng 0,5_1cm. một sợi dây nilon bán đầy ngoài chợ. một cái xoong đại loại như như vậy đường kính khoảng 15 đến 20cm chiều sâu khoảng 10 đến 15cm( ngoài mình thường sử dụng cái đấu hay cái ca dùng để đong gạo tương đương 1,5 kg gạo) không biết chỗ bạn có cai đó không.còn mồi thì bạn chuẩn bị một con cá khoảng 2-3 ngón tay rán vàng.
tiến hành: thanh tre bạn buộc thành hình chữ thập đặt vào đáy trong cái xoong sao cho 4 dầu của thanh tre bằng với miệng của cái xoong đó. bạn nhớ là phải tách một tí ở đầu thanh tre.
sợi dây bạn làm một cai thòng lọng vừa bằng miệng xoong. bạn đặt vào 4 dầu của thanh tre noi bạn đã tách ra một tí .
bạn đặt trên một cái ghế cao 60cm. Sợi dây làm thòng lọng bạn treo lên cao.(nếu không có chỗ để treo thì bạn phải tự tạo ra bằng cách chôn một cái cọc chắc chắn và buộc đầu dây còn lại vào.
bạn phải chắc chắn rằng chiều dài của sợi dây và chiều dài của con mèo khi bị thắt cổ là không được chạm đất
con cá rán bạn dùng dây buộc vào giũa chữ thập
Mình xin trình bày thêm về đặc tính của loài mèo:
mèo có cái mũi rất thính nên tìm thấy con mồi rât dễ (mèo mù còn vớ đc cá rán)hihi...
khi nó tìm đc mồi nó không bao giờ ăn ngay tại chỗ mà no sẽ tha đi chỗ khác như vậy là mắc bẫy của mình rồi hehe. khi nó cho đầu vào để càm con cá đi thì đương nhiên là đã cho đầu vào thòng lọng. con cá đã được buộc vào giữa chư thập rồi 4 đầu của chữ thập là sợi dây thòng lọng. khi con mèo càm đc con cá nó sẽ nhẩy ra khỏi cái ghế. ôi! ôi ! bị thắt cổ rồi. ặc ặc
hi vọng bạn sẽ bắt được con mèo này
nếu bạn muốn băt sống nó bạn chỉ cần buộc 2 cái ống bơ vào sợi dây khi con mèo bị dính thong lọng nó sẽ gẫy giụa làm ống bơ kêu đăm bảo dang ngủ cũng phải dậy lúc đó nó chưa bị ngộp thở chết đâu

Em thấy cách này cũng hay đó ,mèo dính đòn là cái chắc,nếu bạn sợ nhìn thấy con mèo treo lơ lửng thì dùm cách bãy = thùng phi cách đó cũng dính 100%,

Em thấy cách này cũng hay đó ,mèo dính đòn là cái chắc,nếu bạn sợ nhìn thấy con mèo treo lơ lửng thì dùm cách bãy = thùng phi cách đó cũng dính 100%,
nhà bạ ấy không co thùng phuy và khó khăn mua nhưng loại bẫy khác

Em sẽ sử dụng cách của bacchanvit thử xem tay nghề em lên cỡ nào cám ơn bác nhiều

Rất tiếc vẫn chưa bắt được, ko hiểu sao nó không chiu vào lon sửa, em đã bỏ cá vào trong đó rồi mà, sắp pó tay với nó, em cố thử vài lần nữa xem sao.

Back