xin hỏi cách nuôi heo rừng sao cho thật sự kinh tế

• Thread starter thuydola
  • Ngày gửi
xin chào các bác
có bác nào cho em xin 1 ý kiến về cách nuôi heo rừng thế nào để cho thực sự kinh tế mà vẫn đảm bảo được chất lượng sản phẩm thịt ngon,giầu dinh dưỡng,ko bị có mỡ?vì em thưỡng xuyên hay cho chúng ăn bằng thức ăn là rau,củ,quả các loại,và ko dám cho ăn cám nhiều vì sợ chúng có mỡ,mà rau,củ,quả hiện nay cho chúng ăn nhiều quá,số lượng lớn nên rất tốn kém về kinh tế,nếu tính về lâu dài thì sẽ ko ổn,vì vậy,bác nào có kinh nghiệm nuôi heo rừng công nghiệp ma vẫn đảm bảo được chất lượng thịt của chúng mà lai giảm được kinh tế thì xin cho em biết y kiến đóng góp với nhé..em xin cảm ơn nhiều

theo tôi bạn phải chủ động trồng rau củ quả ,và cỏ nghiên cứu xem nên trồng loại nào thích hợp cho heo ăn . mới giải quyết được bài toán kinh tế được.

Muốn cho chúng không có mỡ, thì phải đuối cho chúng chạy .
Phải thiết kế một sân như sân quần ngựa, hình vành khuyên .
Ở giữa đặt một động cơ điện, làm nó quay tròn một cánh tay
sắt dài suốt ngang hình vành khuyên . Cho lợn rừng vào đấy
và nó sợ bị cánh tay sắt này (có gắn đinh sắt) đụng vào nên
phải chạy vòng tròn đến khi nào ta cho dừng lại . Mỗi ngày
cho mỗi con chạy vài cây số, thì nó sẽ không có mỡ nữa.
Thịt chắc ngon lắm, nhưng phải đắt gấp 3 mới đủ vốn.
*
Tôi đã nghĩ kiểu sần quần này từ lâu rồi, để quần gà, ăn
cho ngon, nhưng chưa có điều kiện làm . Nay chia sẻ với bạn.
*

xin chào các bác
có bác nào cho em xin 1 ý kiến về cách nuôi heo rừng thế nào để cho thực sự kinh tế mà vẫn đảm bảo được chất lượng sản phẩm thịt ngon,giầu dinh dưỡng,ko bị có mỡ?vì em thưỡng xuyên hay cho chúng ăn bằng thức ăn là rau,củ,quả các loại,và ko dám cho ăn cám nhiều vì sợ chúng có mỡ,mà rau,củ,quả hiện nay cho chúng ăn nhiều quá,số lượng lớn nên rất tốn kém về kinh tế,nếu tính về lâu dài thì sẽ ko ổn,vì vậy,bác nào có kinh nghiệm nuôi heo rừng công nghiệp ma vẫn đảm bảo được chất lượng thịt của chúng mà lai giảm được kinh tế thì xin cho em biết y kiến đóng góp với nhé..em xin cảm ơn nhiều

Bác cứ nghiên cứu tìm hiểu ở tự nhiên con heo rừng nó ăn những loại thức ăn nào, sau đó bác có thể tìm cách thay thế nhưng loại thức ăn mà bác tự làm ra mà giá trị dinh dưỡng gần giống với thức ăn của nó trong tự nhiên. Vì vừa kinh tế vừa chất lượng gần giống tự nhiên thì chỉ có cách là cho nó ăn uống và sinh hoạt gần giống với tự nhiên thôi, về kinh tế thì bác hãy tìm tại địa phương hoặc là bác tự sản xuất và tận dụng những thức ăn sẵn có thì mới kinh tế thôi.
Chúc bác sớm ra được sản phẩm chất lượng và hiệu quả!

Muốn cho chúng không có mỡ, thì phải đuối cho chúng chạy .
Phải thiết kế một sân như sân quần ngựa, hình vành khuyên .
Ở giữa đặt một động cơ điện, làm nó quay tròn một cánh tay
sắt dài suốt ngang hình vành khuyên . Cho lợn rừng vào đấy
và nó sợ bị cánh tay sắt này (có gắn đinh sắt) đụng vào nên
phải chạy vòng tròn đến khi nào ta cho dừng lại . Mỗi ngày
cho mỗi con chạy vài cây số, thì nó sẽ không có mỡ nữa.
Thịt chắc ngon lắm, nhưng phải đắt gấp 3 mới đủ vốn.
*
Tôi đã nghĩ kiểu sần quần này từ lâu rồi, để quần gà, ăn
cho ngon, nhưng chưa có điều kiện làm . Nay chia sẻ với bạn.
*
Một ý tưởng đọc đáo chưa có ở việt nam

Ý tưởng anh Mỹ chắc không ai dám làm...mất công, mất thời gian, mất nhiều vốn nữa :)
Thay vì đầu tư như cái sân quần ngựa thì nhôt trong khu vực rộng để heo tự do chạy nhảy có vẻ hay hơn

Back