Xin hỏi cách tách gà con ra khỏi gà mẹ??

• Thread starter khigia09
  • Ngày gửi
Nhà mình có con gà mẹ và có 5 chú gà con, gà con gần 1 tháng rưỡi rồi mà gà mẹ và gà con cứ quấn quýt lấy nhau làm gà mẹ mãi không chịu đẻ?

Em muốn gà mẹ mau đẻ lại nên tách 5 con gà con vào một cái lồng sắt, nhưng con gà mẹ nó cứ đứng sát lồng sắt và thò đầu vào, không biết tách gà mẹ với gà con đúng cách chưa?

Ai có kinh nghiệm chỉ mình cách tách gà con ra khỏi gà mẹ hiệu quả để gà mẹ mau đẻ lại với. Thanks

Nhà mình có con gà mẹ và có 5 chú gà con, gà con gần 1 tháng rưỡi rồi mà gà mẹ và gà con cứ quấn quýt lấy nhau làm gà mẹ mãi không chịu đẻ?

Em muốn gà mẹ mau đẻ lại nên tách 5 con gà con vào một cái lồng sắt, nhưng con gà mẹ nó cứ đứng sát lồng sắt và thò đầu vào, không biết tách gà mẹ với gà con đúng cách chưa?

Ai có kinh nghiệm chỉ mình cách tách gà con ra khỏi gà mẹ hiệu quả để gà mẹ mau đẻ lại với. Thanks
ban nhốt gà con riêng 2 tuần, sao cho gà me ko thấy,ko nghe tiếng con,
về gà mẹ cho ăn lúa ngâm nở mộng
thã anh cồ vào thê là xong

Nhốt xa gà mẹ là nhốt làm sao? Không cho nó thấy mặt nhau à?
Đúng rồi bạn, nuôi cỡ 1 tháng là tách được rồi, để lâu quá con mái mất sức đẻ. Để xa gà mẹ, càng xa càng tốt, miễn sao không thấy mặt nhau, gà mẹ không nghe được tiếng gà con kêu thì tốt. Thả gà trống vào gà mẹ để "vui vẻ" nữa chứ

nếu muốn gà con nhanh lớn thì nên để gà mẹ dẫn kiếm ăn, và nếu muốn gà con ko bị gà lớn hay chó mèo ...(nếu có) ăn hiếp dành thức nên để gà mẹ dẫn con khi nào đi đẻ thì thôi. Đó là nuôi thả vườn có các con gà lớn khác và chó mèo ...

ai nói con gà mau quên là một sai lầm - thực ra là nó hiểu rõ việc nó đang làm

gà ấp bắt nhốt - thực ra là nó hiểu rõ ngày cần ấp - và khi đả ấp thì ngưng bao lâu trứng sẽ hư cái nữa là do tác động của gà trống
gà dẩn con nhốt riêng - thực ra là nó hiểu nó ko thể điều khiển con của nó được nữa

vào vấn đề - dùng cái thùng sơn nước hay thùng B úp con gà mái mẹ lại , ko cần dằn thùng đâu vì nó ko có đà để tung - úp đúng 2 ngày sau khi gà con hết kêu đòi mẹ thì thả nó ra cho ăn uống - nếu gà con còn đòi mẹ thì úp tiếp 1 ngày nữa - bảo đảm 3 ngày là nó tục con ko còn tác dụng nó sẽ xa rời con để đi với gà trống - đơn giản là mục đích làm cho gà con quên đi gà mẹ là xong

bất cứ gà gì - ấp - vừa nở - nở 5 ngày - hay cái gì tôi chỉ úp 3 ngày là xong - thả ra thì gà mẹ vẩn tìm con nhưng con của nó ko nghe lời nó nữa thế là chia tay tình mẩu tử

Back