Xin hỏi hiện này nuôi loại gà nào thì cho hiệu quả kinh tế cao?

• Thread starter duybinh225vn
  • Ngày gửi
Em muốn mở 1 trang trại nuôi gà thả vườn, nhưng đang phân vân không biết nên nuôi loại gà nào thì cho hiệu quả kinh tế cao. E thử tìm hiểu gà rừng, thấy nó cũng hay hay, nhưng nuôi làm cảnh thì nhiều chứ không mang lại nhiều giá trị thương phẩm. Còn các loại gà Lương Phượng, Tam Hoàng... không biết nhu cầu hiện nay ra sao... Rất mong các bác góp ý giúp em...

GÀ NÒI ... Nếu chọn gà nòi thì bạn cần có chuồng trại che mưa nắng là được và một mãnh đất thật rộng , trước tiên nuôi thử 100 gà mái mẹ nòi và 10 con gà trống lương phượng (chuẩn 99 %). Thứ nhất là gà nòi mái hay trống rất dể sống và rất dể ăn nếu nuôi thương phẩm và thức ăn bạn có thể cho nó ăn thân cây chuối trộn cám gạo và khoảng 5 % cám con heo vàng ,còn tốt hơn nữa cho nó ăn thêm lúa mầm . gà nòi rất khó chết dù thả nó trên cây giữa đêm mưa bảo , sống chật chội và thiếu ăn thường xuyên .

Còn một điểm nữa là gà nòi mái ( gà đòn chân vàng )kết hợp gà trống lương phượng là thành một sản phẩm không thể chê vào đâu được .

Gà mái nòi đòn bạn có thể bắt xe đến những nơi chuyên nuôi gà nòi đòn như vạn giã nha trang , núi thành quảng nam , ngô mây sài gòn ,và ưu tiên vạn giã nha trang vì nơi này gà 90 % là gà nòi và thức ăn từ biển rất nhiều nên gà mái mua về rất dể nuôi . Vào vạn nhã chọn 100 gà mái nuôi đi giá 90 k 1 kg à chọn thì 110 k . thân chào .

Em muốn mở 1 trang trại nuôi gà thả vườn, nhưng đang phân vân không biết nên nuôi loại gà nào thì cho hiệu quả kinh tế cao. E thử tìm hiểu gà rừng, thấy nó cũng hay hay, nhưng nuôi làm cảnh thì nhiều chứ không mang lại nhiều giá trị thương phẩm. Còn các loại gà Lương Phượng, Tam Hoàng... không biết nhu cầu hiện nay ra sao... Rất mong các bác góp ý giúp em...
Nuôi gà ta đi bạn, giống gà này rất thích hợp với việc nuôi thả vườn, hơn nữa thịt lại ngon và ngọt không có bị bỡ như gà công nghiệp. Đa phần ngta khi mua gà thường ai cũng thích gà ta hơn ^^

Back