Xin hỏi kỹ thuật nuôi thằn lằn

• Thread starter hangdt
  • Ngày gửi
Xin chào các ACE. Nhà em đang nuôi rắn long thừa, em muốn nuôi thằn lằn để làm thức ăn cho rắn mới nở. Có ai biết kỹ thuật nuôi thằn lằn chỉ cho em với. Xin cám ơn ACE

Xin chào các ACE. Nhà em đang nuôi rắn long thừa, em muốn nuôi thằn lằn để làm thức ăn cho rắn mới nở. Có ai biết kỹ thuật nuôi thằn lằn chỉ cho em với. Xin cám ơn ACE

- theo mình thì nuôi sâu ( sâu gạo ,super worm) thì kinh tế,hiệu quả hơn đó bạn

tấn thành chào thân mến

Sao bạn không nuôi nhái để cho Long Thừa con ăn sẽ khỏe hơn không, nhái sinh sản nhiều và cũng dễ nuôi chuồng trại đơn giản. Thằn lằn rất dễ nuôi nhưng sinh sản thì không so được với nhái. Nuôi Thằn Lằn : - Bạn có thể mua lưới sắt mắt mắt nhỏ đóng thành khung hình chữ nhật để nuôi, bên trong bạn bỏ gạch ống hoặc 1 vài vĩ tre để thằn lằn ẩn nắp. - Thức ăn : Sâu, rầy côn trùng ... tối đến bạn lấy một cái bọc nhựa treo gần bóng đèn để bắt rầy sáng bỏ vào cho thằn lăn ăn - Thằn lằn sinh sản : Đẻ trứng lần 2 trứng, một năm đẻ 6-7 lần, bạn bỏ vào đó 1 vài hóc cây hoặc lá chuối cũng được thằn lằn tự tìm chỗ kín đáo để đẻ trứng, trứng thằn lằn tự nỡ sau 1 tgian. Chúc bạn thành công

Back