• Hợp tác xin hỏi về con ráo trâu

Thảo luận trong 'MuaBán: ngành Chăn Nuôi' , 20/6/13

1. hunghb88 Nhà nông nghiệp dư

xin chào các bác trên agriviet. e muốn xin ý kiến của các bác về con rắn ráo trâu các bác nào đang và đã chăn nuôi có kinh nghiệm về lĩnh vưc này xin giúp đỡ. hiện tại e đang nghiên cứu về con rắn ráo trâu e cũng đã tham khảo rất nhiều các bài viết viết về con rắn trên internet và e cũng biết trong thời gian vừa rồi nghề nuôi rắn ráo rất là sốt đâu đâu cũng có người tìm mua để nuôi chính vì lẽ đó mà e băn khoăn một điều là con rắn quá sốt như vậy liệu rồi vài năm tới đây con rắn có bị mất giá như những con vật hoang dã khác không ? và tới đây e cũng dự định mua vài chục con rắn ráo trâu về nuôi nhưng không biết giá trị thực của con rắn r t là như thế nào để tránh bị mua quá đắt, các bác ở khu vực miền nam có thể cho em xin giá trung bình của con rắn r t ở khu vực miền nam được không ạ ? các bác cho e xin giá trứng rắn, rắn con, rắn thương phẩm các kích cỡ e sẽ mua cả 3 loại này về để nuôi thử xem ở chỗ e thích hợp với loại nào để tránh hao hụt. e muốn hỏi thêm chút về mồi của con ráo trâu. cóc giờ cũng rất hiếm mà lại đắt vậy có thể cho rắn ăn thịt gà công nghiệp thay cho cóc được không? nếu không được thì có thể cho ăn bổ sung là bao nhiêu phần trăm xin các bác cho ý kiến xin chân thành cảm ơn !

Đang tải...
    2. Tân_VL

Tân_VL Nhà nông nuôi rắn

Nghề nghiệp:
      đvhd.
      Đọc nghìn quyển sách ko bằng đi nghìn dặm đường
      Đi nghìn dặm đường ko bằng gặp được 1 vị danh sư chỉ điểm
      Vị danh sư chỉ điểm thì lại ko bằng 1 người thạo đường dẩn đi.

Bác cứ tìm chổ khu vực của bác ở, với bán kính 50-70km có trại nào nuôi rắn thì lân la đến làm quen kết thân với họ, rồi học hỏi, rồi làm từ từ, nghề dạy nghề thêm. Đó là cách làm hiệu quả nhất.

3. minhhai123

minhhai123 Lão nông

Nghề nghiệp:
      nong dan
      Chính xác 100% !
      Bác này đọc nhiều tới mức hân tích cặn kẽ tường tận như vậy rùi .
      Làm sao có thể ngu ngơ như anh em mình hồi mới vào nghề được he he !!!
      Bác ấy đã có phươn án riêng rùi , chẳng qua hỏi cho chắc ăn mà thôi ???

4. Ngaydauyeu

Ngaydauyeu Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Sinh Vien
      Thích thì làm thôi phân vân cẩn thận nhiều chưa chắc đã là tốt!

5. hunghb88

hunghb88 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      kinh doanh về hàng dặc sản côn trùng, ấ
      em thật lòng muốn hỏi và cũng muốn nhờ các bác tư vấn giúp thật sự thế nhưng các bác lại diễu cợt em. chẳng bác nào có thiện chí giúp đỡ cả các bác sợ giúp em rồi các bác sẽ có thêm đối thủ cạnh tranh rồi phải vậy không ! các bác không giúp thì thôi diễu cợt vậy làm gì đối thủ cạnh tranh của các bác không phải là em đâu. e hỏi thì nhiều có câu nào có thể tư vấn đc xin các bác giúp đơ xin cảm ơn

Last edited: 23/6/13