Xin hỏi về giá gà lôi

• Thread starter trangtraiheoconlonton
  • Ngày gửi
T

trangtraiheoconlonton

Guest
Xin hỏi về các loại gà lôi

Chào tất cả các anh chị em trên diễn đàn!
Tôi tìm hiểu và thấy loài gà lôi rất đẹp mà cũng dễ nuôi nhưng do nó có nhiều loại quá nên tôi như lạc vào mê cung vậy.Vì thế hôm nay tôi mạo muội viết bài này lên nhờ các bác có hiểu biết chỉ giáo cho em vài điều để không phải bỏ tiền thật mua gà giả.Xin các bác cho em hỏi cách nuôi và giá của các loại gà mà em sưu tập dc ảnh cuủa nó nhé.Em cảm ơn thật nhiều!!!:(
Gà lôi hồng tía:
viewer.php
[/URL][/IMG]
Gà lôi trắng:
viewer.php
[/URL][/IMG]
Gà lôi lam mào đỏ:
viewer.php
[/URL][/IMG]
Gà lôi lam mào trắng:
viewer.php
[/URL][/IMG]
Gà lôi lam trắng:
viewer.php
[/URL][/IMG]

Không biết còn loại nào nữa không và giá cả thế nào chỉ giáo cho em với các bác ơi.Cần gấp gấp!!!

Last edited by a moderator:
những loài bạn nêu là những loài có ở VN, họ gà lôi theo mình biết còn rất nhiều, tuy nhiên kiến thức của mình cũng có hạn, không dám nói nhiều, nếu được, bạn post thêm 1 bài này qua bên aquabird.com, mục gà rừng, có lẽ Nguyen Hoang Ho sẽ giúp được vì mình thấy chú ấy khá rành và đọc nhiều tài liệu, nếu bạn không có nick và cho phép thì mình có thể post dùm bài này qua bên đó cho.
Còn về giá mình biết được 2 loại:
Gà lôi hông tía: 7tr5/cặp 5 tháng.
Gà lôi trắng: 4tr/cặp 4 tháng, 9tr/cặp trưởng thành.
Còn loại gà lôi lam mào trắng và đuôi trắng thì họ báo giá cao quá (>1.000 usd/cặp trưởng thành) mà chưa chắc đã có hàng.
Hy vọng giúp ích được cho anh.

Chào tất cả các anh chị em trên diễn đàn!
Tôi tìm hiểu và thấy loài gà lôi rất đẹp mà cũng dễ nuôi nhưng do nó có nhiều loại quá nên tôi như lạc vào mê cung vậy.Vì thế hôm nay tôi mạo muội viết bài này lên nhờ các bác có hiểu biết chỉ giáo cho em vài điều để không phải bỏ tiền thật mua gà giả.Xin các bác cho em hỏi cách nuôi và giá của các loại gà mà em sưu tập dc ảnh cuủa nó nhé.Em cảm ơn thật nhiều!!!:(
Gà lôi hồng tía:
viewer.php
[/URL][/IMG]
Gà lôi trắng:
viewer.php
[/URL][/IMG]
Gà lôi lam mào đỏ:
viewer.php
[/URL][/IMG]
Gà lôi lam mào trắng:
viewer.php
[/URL][/IMG]
Gà lôi lam trắng:
viewer.php
[/URL][/IMG]

Không biết còn loại nào nữa không và giá cả thế nào chỉ giáo cho em với các bác ơi.Cần gấp gấp!!!

những loài bạn nêu là những loài có ở VN, họ gà lôi theo mình biết còn rất nhiều, tuy nhiên kiến thức của mình cũng có hạn, không dám nói nhiều, nếu được, bạn post thêm 1 bài này qua bên aquabird.com, mục gà rừng, có lẽ Nguyen Hoang Ho sẽ giúp được vì mình thấy chú ấy khá rành và đọc nhiều tài liệu, nếu bạn không có nick và cho phép thì mình có thể post dùm bài này qua bên đó cho.
Còn về giá mình biết được 2 loại:
Gà lôi hông tía: 7tr5/cặp 5 tháng.
Gà lôi trắng: 4tr/cặp 4 tháng, 9tr/cặp trưởng thành.
Còn loại gà lôi lam mào trắng và đuôi trắng thì họ báo giá cao quá (>1.000 usd/cặp trưởng thành) mà chưa chắc đã có hàng.
Hy vọng giúp ích được cho anh.

Cảm ơn bạn đã giúp đỡ mình.Thế cho mình hỏi con gà lôi lam mào đỏ thì giá bao nhiêu/cặp vậy bạn.Chỗ mình thường có loại gà đó thôi!Nếu có thể nhờ bạn post giúp mình sang bên trang đó nhé!Một lần nữa xin cảm ơn bạn!

chào anh, nói thực là mình không biết con gà lôi lam mào đỏ của anh, nếu được, anh cho xin tên tiếng Anh, nhìn hình, mình nghĩ có thể là gà lôi lam mào đen, nhưng cũng không chắc lắm. mình sẽ hỏi lại xem sao.

chào anh, nói thực là mình không biết con gà lôi lam mào đỏ của anh, nếu được, anh cho xin tên tiếng Anh, nhìn hình, mình nghĩ có thể là gà lôi lam mào đen, nhưng cũng không chắc lắm. mình sẽ hỏi lại xem sao.

Chắc là gà lôi lam mào đen đó bạn!loại gà đó giá bao nhiêu một cặp vậy bạn?Mình tìm hiểu thấy gà lôi lam mào đen là động vật quý hiếm nhóm 1B chỉ có VN mới có và nghiêm cấm săn bắt mua bán vì là loài đang bị đe dọa tuyệt chủng.Hic hic

3. Các loài chim quý hiếm
Bảng 3. Danh lục các loài chim quý hiếm, đặc hữu
TT TÊN PHỔ THÔNG TÊN KHOA HỌC SÐVN 2000(1) SÐTG 2000(2) ÐẶC HỮU(3)
1 Gà so Trung Bộ Arborophila merlini EN En
2 Gà lôi lam mào trắng Lophura edwardsi E CR En
3 Gà lôi lam mào đen Lophura imperialis E CR En
4 Gà lôi hông tía Lophura diardi T VU
5 Gà lôi trắng Lophura nycthemera T
6 Trĩ sao Rheinertia ocellata T VU

Ghi chú:
- (1) SÐVN: Tình trạng trong Sách Ðỏ Việt Nam (2000)
+ T (Threatened) : Loài bị đe dọa;
+ E (Endangered): Loài đang nguy cấp
+ R (Rare) : Loài hiếm
- (2) SÐTG: Tình trạng trong Sách Ðỏ Thế giới (2000)
+ VU (Vulnerable): Loài sẽ bị đe dọa
+ NT (Near Threatened): Loài gần bị đe dọa
+ CR (Critical): Loài bị đe dọa rất nghiêm trọng
+ EN (Endangered): Loài đang bị đe dọa
- (3) Ðặc hữu: + En (Endemic) : Loài đặc hữu của Việt Nam

Cảm ơn bạn pktuan

chào anh, thông tin anh có nhiều rồi đó, anh qua aquabird đọc nhé! link đây:
http://www.aquabird.vn/forums/showthread.php?p=859630#post859630
còn giá gà lôi lam mào đen thì mình không biết vì nhìn mình không thích lắm + nằm trong sách đỏ nữa nên cũng không dám "chơi", hy vọng các anh em khác sẽ giúp được cho anh. Thân chào.

Cảm ơn bạn pktuan nhiều lắm!Thông tin của bạn và các bạn đã giúp cho mình rất nhiều.Mấy con này nuôi dễ bị sờ gáy quá!Hiiii

Back