• Dismiss Notice

Xin hỏi về kháng thể gà

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 5/11/13

1. thanhhoai7887 Nhà nông nghiệp dư

Đàn gà 500 con của mình vừa mới bị newcason hôm qua nay đã chết hết hơn 30 con mỗi con cũng hơn 1.5kg :1^: hiện mình đã cách ly khoảng 50 con bệnh ra và xịt sát trùng đậm đặc trại, những con bệnh vẫn tiếp tuc chết ... mình thấy có 2 loại Kháng thể gà của Hanvet và Kháng thể Gum của Navetco để là có thể phòng trị NB . Vậy xin mọi người tư vấn là mình có nên sử dụng để trị Nb không có hiệu quả cao không. mình ở Củ Chi tìm mua cái này không có mọi người ai biết có thể chỉ cho mình chỗ nào bán cái này với .. cám ơn mọi người ...

Đang tải...
    2. connhen

connhen Nhà nông nghiệp dư

Bây giờ mà còn hỏi là chết mẹ rồi, lập tức đi mua Kháng thể gà về chích ngay trong đêm. Để qua ngày nó chết nữa

3. thanhhoai7887

thanhhoai7887 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong dan
      hic cám ơn bạn chia sẽ, mình ở củ chi lận, ngoại thành nó khổ thế. mình tính hỏi ae để sáng mai đi tp mua mà chưa biết chỗ bán nữa. không biết navetco Nguyễn Đình Chiểu có bán lẻ không nữa .

4. Shin_Gu

Shin_Gu Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Tự do
      chai KTG này nếu phòng bệnh thì mấy tháng chít lại các pạn ? thường thì gà mình chít lúc 21 ngày tuổi vậy có câng chít lại nữa ko ?

5. gakochet9x96

gakochet9x96 Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      Giàu
      mình cũng đang quân tâm về việc chích kháng thể, mình nghĩ khi nào nó phát bệnh rồi mới chích chứ, nó có tác dụng như vacxin ko ace???? gà mình 26 ngày, chưa chích j hết

6. 9xkhoinghiep

9xkhoinghiep Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Nhà báo tại gja
      Bị New thì đừng chôn mà uổn nha anh, thịt thì vẫn thịt bình thường, gà 1,5kg phơi khổ để dành ăn từ từ củng đở... Khổ cho anh rồi

gà khoẻ chích làm gì tốn tiền. Mà ngừa Gum ở ngày nào mà sợ

1 person likes this.
    7. gakochet9x96

gakochet9x96 Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      Giàu
      ông 9x lên lão nông rồi kia kaka, già rồi hả lão

8. 9xkhoinghiep

9xkhoinghiep Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Nhà báo tại gja
      khakhakha kái diễn đàn này có vấn đề rồi

9. hungpham khac

hungpham khac Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      bac sy thu y
      Bạn nên tiêm thẳng vaccin ND clone 45 hoặc 30 kết hợp dùng hạ sốt,trợ sức,trợ lực,bù điện giải,nước và kháng sinh phổ rộng(doxycycline,enrofloxacine....) phòng kế phát các bệnh nhiễm trùng...Không nên tiêm KT vì lượng KT có trong lọ KT rất thấp như" muối bỏ bể "thôi,kèm theo dồn, bắt,tiêm gà sẽ làm gà bị stress làm bệnh nặng thêm.

1 person likes this.
    10. thanhhoai7887

thanhhoai7887 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong dan
      hic con gà bệnh đá nó mấy phát nó còn không chạy lụm đầu lên chích thôi à

11. nongdan.phutho

nongdan.phutho Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      kinh doanh tự do
      Xin chia buồn với bạn!
      ở trường hợp giống như bạn thì theo kinh nghiệm của tôi có 3 cách sử lý:
      - chỉ dùng kháng sinh( Bcomlex + chống bội nhiễm + kháng sinh chống tiêu chảy đầy hơi): chết 100%
      -tiêm ngay Newcatson hệ M: chết 90%.
      - tiêm ngay Newcatson hệ M và tiêm kháng thể của Navetco( mỗi loại vào một bên lườn): chết 50%.
      Nếu bạn chọn phương án thứ 3: chỉ cứu được những con còn tương đối khỏe mạnh nên bạn loại bỏ ngay những con mà bạn đá vào nó không chạy, chỉ tiêm cho những con mà vẫn còn đi lại được. Sang ngày thứ 2 , thứ 3 ... bạn theo dõi những con nào mà đá vào nó vẫn không chạy thì vẫn cứ loại tiếp. Cách loại trực tiếp là cắt tiết, dội nước sôi, làm sạch lông, lòng, mề...đem cho vào tủ đá ăn dần; gà bị rù ăn thịt nó vô tư bạn àh.
      Nếu là gà dưới 40 ngày tuổi mà tiêm ngay kháng thể và cho uống lasota thì tỷ lệ chết là dưới 10%. Nhớ mua kháng thể của Navetco nhé, loại của Hanvet thì nếu người ta cho cũng đừng lấy, phí công tiêm.

Last edited: 5/11/13
      2 thành viên thích bài này.