Xin hỏi về máy cắt cỏ cầm tay (bằng lưỡi)

• Thread starter Trương Quốc Hùng
  • Ngày gửi
Xin chào các thành viên trong Argiviet, tình hình là mình đang cần mua 1 cái máy cắt cỏ cho bò ăn, nhưng mình không biết loại nào tốt và vừa tâm túi tiền ít ỏi của mình (1,5 - 2,5T). Mong các bác có kinh nghiệm đi trước chỉ giáo, Cảm Ơn :D

Mua loại Dao Cầu.

Nó gồm có 2 lưỡi, dài như lưỡi gươm.
Lưỡi dưới đặt ngửa lên, cố định, gắn
chặt vào đế chắc và nặng.Cs
Lưỡi trên phía đầu có lỗ thủng, cho vào
đinh ốc gắn ở đế, phía cuối có chuôi để
cầm.
Hai lưỡi có thể không phẳng, mà gợn sóng
để cỏ đưa vào cắt không bị trượt đi.

Có một cái bàn để đưa cỏ đặt trên đó.
Bàn có thể bằng gỗ, bằng đá, hay bằng
đất nện. Mặt bàn ngang bằng lưỡi dưới.

Cỏ đặt trên mặt bàn, đưa qua lưỡi dưới,
trong khi lưỡi trên nhấc lên. Qua một
chút thì đụng phải một vật chắn thì cỏ
dừng lại. Người cắt cầm chuôi lưỡi trên
đè xuống, như cắt kéo vậy.

Tùy theo thợ rèn đòi giá mà máy cắt cỏ
này đắt hay rẻ.

tiện đây cho em hỏi mọi người là có ai dùng máy cắt cỏ đa năng chưa loại có thể thay trục ấy có cả phay đất cắt cỏ vv cho em ý kiến với

máy cắt cỏ ở ngoài cửa hàng nhiều lắm bạn. tha hồ mà chọn. bạn nên mua thêm máy xay cỏ nữa, máy đó dùng động cơ điện giống như máy bơm nước, nhà mình mua có 750k thôi.

Xin chân thành cảm ơn các Bác đã tư vấn và chia sê, hôm nay em đã mua 1 cái rồi. Mặc dù không muốn mua hàng của TQ nhưng vì túi tiền có hạn nên em mua cái máy cắt hiệu HONDA BC35JKi(lắp ráp tại TQ), giá 2T670 K. Động cơ 4 thì , 1.6 HP.

anh có thể post hình ảnh lên em xem xíu có được không?

bạn Quốc Hùng thử máy rồi cho mình kết quả cái, xem máy hoạt động có ổn không, thu gom cỏ có dễ và nhanh không? Trước mình đến 1 trại thấy có cái máy cắt bỏ không, cắt thì lại dùng dao cắt. Mình mới hỏi tại sao, người ta kêu là cắt bằng máy cỏ nó bắn bừa, nhặt mệt, cứ túm vào rồi cầm tay cắt rồi vứt lên xe cho nó nhanh. Nên mình cứ lăn tăn mãi chưa dám mua máy, chứ theo mình cầm máy lia nhanh chứ nhỉ?

bạn Quốc Hùng thử máy rồi cho mình kết quả cái, xem máy hoạt động có ổn không, thu gom cỏ có dễ và nhanh không? Trước mình đến 1 trại thấy có cái máy cắt bỏ không, cắt thì lại dùng dao cắt. Mình mới hỏi tại sao, người ta kêu là cắt bằng máy cỏ nó bắn bừa, nhặt mệt, cứ túm vào rồi cầm tay cắt rồi vứt lên xe cho nó nhanh. Nên mình cứ lăn tăn mãi chưa dám mua máy, chứ theo mình cầm máy lia nhanh chứ nhỉ?
Thực ra cái máy này mình mua dùm cho Ô cậu ở Bình Chánh, hồi nảy hỏi ổng nói sài OK lắm , hơi ồn 1 tí , công suất mạnh nên cỏ cắt ra không văng xa, nếu bạn sợ cỏ văng tùm lum thì có thể yêu cầu thợ chế thêm 1 tấm cản hứng cỏ :D. Bạn có thể xem trên Youtube hoạt động của cái máy này.
anh có thể post hình ảnh lên em xem xíu có được không?
Bạn có thể xem trên Youtube, vào google gõ chữ 'Máy cắt cỏ Honda BC35JKi' Enjoy :D

Máy cắt cỏ
Thực ra cái máy này mình mua dùm cho Ô cậu ở Bình Chánh, hồi nảy hỏi ổng nói sài OK lắm , hơi ồn 1 tí , công suất mạnh nên cỏ cắt ra không văng xa, nếu bạn sợ cỏ văng tùm lum thì có thể yêu cầu thợ chế thêm 1 tấm cản hứng cỏ :D. Bạn có thể xem trên Youtube hoạt động của cái máy này.

Bạn có thể xem trên Youtube, vào google gõ chữ 'Máy cắt cỏ Honda BC35JKi' Enjoy :D

Máy cắt cỏ này cắt đc cỏ voi không anh

Mình thì ko biết máy của bạn kiểu gì nhưng ở chỗ mình ng ta thường dùng máy cắt cỏ cầm tay của honda hay nhật bãi về lấy đĩa cưa xẻ dũa lại lưỡi rồi làm cái lồng nữa là cắt ngọt lịm luôn mỗi lần cắt 5 hàng như hàng lúa ý nhanh và gọn hơn nhiều mà giá lại rẻ khoảng 1.2đến 1.8tr

xin chào bạn Nongdanbk!
không biết bạn có thể cho mình xem hình của máy cắt cỏ mà bạn kể được không? mình chưa biết thiết kế cái lồng như thế nào?
xin cám ơn

Back