Xin hỏi về mía ăn

• Thread starter QueXua
  • Ngày gửi
Xin cho mình hỏi:

Xin cho mình biết tên những giống mía mềm, ngọt, lóng tương đối dài, vỏ mỏng, có thể dùng răng tước được. Mình định mua vài giống để trồng trong vườn sau nhà lấy cái ăn chơi.

Cám ơn

Last edited by a moderator:
mình không biết mấy đâu nhưng mà hình như loại mía bạn đang tìm chính là loại mía mà mấy quán nước mía hay nhập về để quay nước mía bán đó. trời ơi nước mía mới ngon làm sao.

Bạn tham khảo thử các giống K88-65, K88-92, CR74-250, C13-2474, QĐ13, QĐ93-159... đây là những giống mới phù hợp yêu cầu của bạn. Nhưng trồng ăn chơi thì không cần phức tap thế đâu, thấy cây mía nào nhìn ngon ăn thì mua dzìa ăn rồi lấy giống trồng luôn.

Trồng mía đơn giản quá mà.

Xin cho mình hỏi:

Xin cho mình biết tên những giống mía mềm, ngọt, lóng tương đối dài, vỏ mỏng, có thể dùng răng tước được. Mình định mua vài giống để trồng trong vườn sau nhà lấy cái ăn chơi.

Cám ơn
có 1 loại mía mà thường thì các bạn hay thấy người ta đẩy xe bán ngoài đường ấy chính là mía Mưng loại này rất ngọt & thơm dễ trồng,có tác dụng trị bệnh tiểu đường ấy các bạ ạh.mình thấy người ta hay sắt lát ra rùi cho vào ấm nấu lấy nước uống!

Back