Xin hỏi về một giống chuối lạ !

• Thread starter motnua
  • Ngày gửi
Ai biết giống chuối đá ( hay lá ) là giống chuối gì không ? có hình thì càng tốt ạ !
Bữa trước em thấy và ăn thử nhưng không biết nó trồng ở đâu , không có mang theo điện thoại nên không chụp được hình .
Chuối đó như thế này ạ : nó dạng như chuối tây chuối sứ nhưng khác là nó to gắp rưỡi gấp đôi và vỏ dầy ruột thơm mầu cam nhạt , ăn ngọt ... hỏi thì họ nói là chuối đá hay lá gì đó .
Bây giờ em nhớ lại và muốn tìm giống trồng thử , ai biết nó là giống chuối như thế nào và có hình cây càng tốt ?
Nãi chuối lúc đó em thấy to lắm và gấp đôi nãi sứ ... bữa trước em thấy nó bán ở hà nội gần bến xe mỹ đình .
Ai biết giống chuối đó là chuối gì thì giúp em với ạ .
Tìm trên google thì không tìm ra .

Last edited by a moderator:
Xin được chuối Đá chưa em. Đi bán vé số tận Mỹ Đình luôn à. Ở Huế có loại chuối gọi là chuối Đá..to gấp đôi chuối hột. Ăn bên trong vẫn có 1 vài hột. Chuối ăn rất dẻo. Ngày xưa rất nhiều, bây giờ không rõ.
Chuối đó ăn nhiều lần ớn lắm , trái to vàng khè chứ gì
em ở Kon Tum, em đi tìm và có 5 cây, 1 cây em tặng bác Ngọc Kì Lân rồi, anh chị nào cần thì em tặng nốt, e giữ 1 cây làm giống thôi. đây là hình của nó, không biết đúng loại cần tìm không
Mới nhận được củ chuối , trồng xem lên ko rồi báo lại nhé

Ai biết giống chuối đá ( hay lá ) là giống chuối gì không ? có hình thì càng tốt ạ !
Bữa trước em thấy và ăn thử nhưng không biết nó trồng ở đâu , không có mang theo điện thoại nên không chụp được hình .
Chuối đó như thế này ạ : nó dạng như chuối tây chuối sứ nhưng khác là nó to gắp rưỡi gấp đôi và vỏ dầy ruột thơm mầu cam nhạt , ăn ngọt ... hỏi thì họ nói là chuối đá hay lá gì đó .
Bây giờ em nhớ lại và muốn tìm giống trồng thử , ai biết nó là giống chuối như thế nào và có hình cây càng tốt ?
Nãi chuối lúc đó em thấy to lắm và gấp đôi nãi sứ ... bữa trước em thấy nó bán ở hà nội gần bến xe mỹ đình .
Ai biết giống chuối đó là chuối gì thì giúp em với ạ .
Tìm trên google thì không tìm ra .
Chuối này mà ngon gì, chuối mật chứ gì, nấu chín chảy nhựa thấy ghê

Back