xin hỏi về rắn hổ đất

• Thread starter vi ngay mai
  • Ngày gửi
các bác cho em hỏi rắn hổ đất và rắn hổ mang phì có gì khác nhau? so sánh về giá trị kinh tế của 2 loài đó thì loài nào có giá trị hơn,và ở miền nam này có ai nuôi không , nếu có thì chỉ giúp em với em xin cảm ơn các bác!!
đây là hình rắn hổ dất mà em biết:

---------------
rắn hổ đất:

Last edited by a moderator:
nhung nuoi hổ đất nguy hiểm lắm phai không bác

chuồng trai mình không quan tâm nhưng chỉ sợ trông quá trình nuôi nhốt kìa. no mà cắn 1phat là.....

chuồng trai mình không quan tâm nhưng chỉ sợ trông quá trình nuôi nhốt kìa. no mà cắn 1phat là.....
nếu rảnh tham khảo mô hình của mình để bít rõ hơn cũng dc, mình nuôi theo mô hình phân tán mỗi nhà 1 ít chứ ko tập trung,. tập trung thì khó khăn về nguồn thức ăn và chăm sóc lắm

Em thích nuôi mấy con này lắm. Nhưng ông già em có nói một câu mà em phải bỏ ý định luôn :
" Con nuôi con gì cũng được miễn là đừng nuôi rắn hổ" khaaaaa Potay.com
Chúc các bác thành công

hiện giờ rắn của mình đang phối giống, giấy tờ cũng có thể hợp thức hóa dc

chào các bác. em thấy trên diễn đàn có rất nhiều người quan tâm đến nuôi rắn. tôi thì không ưa rắn lắm. hôm qua trên vtv2 có chương trình nuôi rắn. tôi thấy giá trị kinh tế của nghề này cũng khá là cao. tôi không hiểu là loài rắn ráo traai này không cắn người hay chủ nhà làm thế nào mà cả khách và chủ nhà bắt rắn cứ như nắm vòi phun nước vậy. rắn rất hiền và không cắn người. cũng không bỏ chạy. vậy là thế nào các bác. mong các bác trong diễn đàn chỉ giúp cho

nuôi rồi thì rắn quen người thôi bạn, đa số nuôi từ lúc nở trứng tới lớn, gặp người thường thì nó quen

Thấy rắn độc là ớn rồi nên chỉ nuôi những loại rắn không có độc thôi

Rắn không quen người đâu.
Nó chỉ ít cắn thôi.
Có người nuôi rắn nhiều năm, nuôi hàng
trăm con rắn, thì mới bị rắn cắn.
Vậy bạn cứ nuôi và cứ thò tay bắt rắn
như que củi đi. Đến khi nào bạn tới số
thì mới bị rắn cắn thôi.
*

Ran ho dat

RẮN HỔ ĐẤT ĐỘC MÀ LỢI NHUẬN KHÔNG CAO MÀ NUÔI LẠI NGUY HIỂM VẬY KO PHẢI LÀ LỰA CHỌN TỐT??? MÀ NUÔI RẮN MÌNH CẦN MUA DỤNG CU ĐO NHIỆT ĐỘ VÀ ĐỘ ẨM KHÔNG NHỈ,HEHE:huh:

Mình nghỉ nên đo nhiệt độ thôi còn độ ẩm chắc cũng không cần thiết lăm

Back