Xin hỏi về thuốc HTD 01 SUPER . . . ? ^^

• Thread starter henrythai
  • Ngày gửi
Thân chào BÀ CON,

Nhà Thái tôi có trồng 1 giàn MAI và một vài thứ khác, vừ rồi phát hiện bị BỌ TRĨ thế là tôi đi tìm thuốc, nhưng toàn là thuốc trừ sâu bọ không hà, tôi NGẠI vì ở nhà có trẻ em và mấy con thú cưng nữa. Cuối cùng cũng tìm ra thuốc ĐUỔI SÂU BỌ loại VI SINH HỮU CƠ tên là HTD-01-SUPER của cty LONG ĐỈNH, thuốc có rất nhiều tác dụng, tốt cây, đuổi nhiều loại sâu bọ, trị nấm, giải độc cho cây, nói chung là tất cả trong 1 . . . mà lại KHÔNG ĐỘC HẠI. Thái tôi hơi bán tín bán nghi, nên chưa dám thử. Nên lên đây hỏi BÀ CON ai có sử dụng qua và kết quả thế nào xin cho tôi chút ý kiến.
Xin chân thành cảm ơn BÀ CON ! . . . ! ^^

Thái.

Thân chào BÀ CON,

Nhà Thái tôi có trồng 1 giàn MAI và một vài thứ khác, vừ rồi phát hiện bị BỌ TRĨ thế là tôi đi tìm thuốc, nhưng toàn là thuốc trừ sâu bọ không hà, tôi NGẠI vì ở nhà có trẻ em và mấy con thú cưng nữa. Cuối cùng cũng tìm ra thuốc ĐUỔI SÂU BỌ loại VI SINH HỮU CƠ tên là HTD-01-SUPER của cty LONG ĐỈNH, thuốc có rất nhiều tác dụng, tốt cây, đuổi nhiều loại sâu bọ, trị nấm, giải độc cho cây, nói chung là tất cả trong 1 . . . mà lại KHÔNG ĐỘC HẠI. Thái tôi hơi bán tín bán nghi, nên chưa dám thử. Nên lên đây hỏi BÀ CON ai có sử dụng qua và kết quả thế nào xin cho tôi chút ý kiến.

Thái.
Loại này bán ở Coopmark hình như là vài chục ngàn đựng trong bình xịt. Muốn trừ hết thì phải đổ vào chai xịt của Cty Bình Minh và xịt (phun mạnh hơn phun áp suất) loại của hảng đựng (giảm giá thành)
Sử dụng dc nhưng đắt

HTD 01 có tác dụng xua đuổi côn trùng và sâu bọ nhưng ko gây hại cho người và động vật, sau khi sử dụng thì ko thấy bóng dáng bọ trĩ hay sâu bọ đâu ,vì tụi nó bỏ chạy hết rồi. Lưu ý thuốc chỉ có tác dụng xua đuổi chứ ko diệt chết sâu bọ đâu nhé, sau khi xịt thuốc HTD 01 2 ngày, bạn lật đích chậu lên sẽ thấy tụi bọ trĩ chốn dưới đáy chậu nên các cao nhân trong DĐ khuyên nên xịt luôn cả thành chậu để xua đuổi côn trùng đi qua vườn khác mà chít hút, trong HTD 01 có sẵng 1 số vi sinh vật có ích như Trichoderma sp.......và nhiều vi sinh vật khác nữa nhưng mình ko nhớ tên. Túm lại nên sử dụng HTD 01 vì xua đuổi được côn trùng lại ko gây ảnh hưởng đến môi trường, nhất là ảnh hưởng đến tương lai con em chúng ta sau này. Giá 65,000 vnd chai 1 lít ko phải bình xịt ( mình mua cách đây 2 tháng ) .

Thân chào BÀ CON,

Thái.

HTD chất hỗ trợ sinh học cho cây trồng .ngòai thị trường thấy có 3 loại :
HTD 01..xua đuổi côn trùng
HTD 02.ra đọt..chống phèn , xua đuổi côn trùng
HTD 03 giúp cây kết nụ hoặc nở hoa. xua đuổi côn trùng..
mỗi loại đựng trong chai 1 lít giá 30 ngàn đồng ( mua tại Bồ Cường số 13 đường lê quang sung Q6 )
theo như hướng dẫn trên bao bì..tháng này nếu dùng cho Mai vàng, bạn phải dùng HTD-01 Và HTD-03 trộn chung rồi phun...
Theo như 1 số anh em phản ảnh thì...vì thuốc chỉ có công dụng xua đuổi...nên vài ngày sau thuốc hết tác dụng..côn trùng đến còn nhiều hơn
Bản thân tôi thì...dùng cho vườn mai của mình..thấy như sau :
ngay khi cây mai vừa phun đọt...tôi dùng 01 và 02 trộn chung phun để ngừa bọ trĩ...2 ngày sau tôi dùng kính lúp quan sát thấy có bọ trĩ trên lá non
tôi phải dùng Regent diệt tức khắc
từ đó tôi dùng HTD như 1 chất hỗ trợ thêm...diệt sâu bọ tôi vẫn phải dùng thuốc đặc trị

Last edited by a moderator:
Thân chào BÀ CON,

Rất cảm ơn BÀ CON đã quan tâm và chỉ giúp, vậy Thái tôi sẽ xịt cho mấy con BỌ TRĨ trốn hết, mà trốn hoài đâu có được, không có gì ăn thì lăng ra chết thôi ;)) Ít cây thì được, chứ nhiều cây mà xịt thế chắc chết $ ;))

Thân chào!

Thái.

HTD chất hỗ trợ sinh học cho cây trồng .ngòai thị trường thấy có 3 loại :
HTD 01..xua đuổi côn trùng
HTD 02.ra đọt..chống phèn , xua đuổi côn trùng
HTD 03 giúp cây kết nụ hoặc nở hoa. xua đuổi côn trùng..
mỗi loại đựng trong chai 1 lít giá 30 ngàn đồng ( mua tại Bồ Cường số 13 đường lê quang sung Q6 )
theo như hướng dẫn trên bao bì..tháng này nếu dùng cho Mai vàng, bạn phải dùng HTD-01 Và HTD-03 trộn chung rồi phun...
Theo như 1 số anh em phản ảnh thì...vì thuốc chỉ có công dụng xua đuổi...nên vài ngày sau thuốc hết tác dụng..côn trùng đến còn nhiều hơn
Bản thân tôi thì...dùng cho vườn mai của mình..thấy như sau :
ngay khi cây mai vừa phun đọt...tôi dùng 01 và 02 trộn chung phun để ngừa bọ trĩ...2 ngày sau tôi dùng kính lúp quan sát thấy có bọ trĩ trên lá non
tôi phải dùng Regent diệt tức khắc
từ đó tôi dùng HTD như 1 chất hỗ trợ thêm...diệt sâu bọ tôi vẫn phải dùng thuốc đặc trị

Bác binhminh nói rất đúng ạhh....
Cái này chỉ xài mùa khô thì oke...Cứ 1 tuần xịt 1 lần<nó cũng có thành phần nấm tricoderma....
Mùa mưa ,thuốc bám trên cây và lá dễ bị rửa trôi, thế là ngày hôm sau anh em nhà bọ trĩ tập họp lại ,tiếp tục phá hoại..
Nên bây giờ phải xài regent...
Chai nửa lít mới có giá 30k bác ạhh...
Chai 1 lít cơ sở chính của long đỉnh họ đã bán 50k rồi....

Bác binhminh nói rất đúng ạhh....
<nó cũng="" có="" thành="" phần="" nấm="" tricoderma....="">Chai nửa lít mới có giá 30k bác ạhh...
Chai 1 lít cơ sở chính của long đỉnh họ đã bán 50k rồi....
Tôi lập lại lần nữa chai 1 lít giá 30 ngàn đồng ( 30.000$) tôi mua cách nay 1 tháng, mua 1 lúc 9 chai
giá chính xác đây :HTD 2 và 3 đồng giá 30 ngàn đồng. HTD-01 gía 35 ngàn đồng chai 1 lít
Bồ Cường 13 lê quang sung.HCM
DT 08.38551669
cứ phone hỏi xem biết liền ( đắt đồng ế chợ đấy)
Long Đỉnh làm như ở ngoài người ta bán lẻ cao lắm..nên cố vớt vát..chặt vào khách hàng không thường xuyên
mà thuốc chả có mấy công dụng..tôi sẽ không bao giờ mua loại này nữa
</nó>

cám ơn bác nhiều...
Tiện bác cho con hỏi lun...
Phân vi sinh tricoderma loại bác hay dùng khoảng nhiu \1kg ạhh....
Con mua ở bvtv binh thanh họ bán tới 100k...Còn thằng HTD 01 họ bán 65k\1lit ...Công nhận mắc kinh khủng

cám ơn bác nhiều...
Tiện bác cho con hỏi lun...
Phân vi sinh tricoderma loại bác hay dùng khoảng nhiu \1kg ạhh....
Con mua ở bvtv binh thanh họ bán tới 100k...Còn thằng HTD 01 họ bán 65k\1lit ...Công nhận mắc kinh khủng
không có phân vi sinh tricoderma mà chỉ có nấm tricoderma. trong tất cả phân vi sinh đều có tricoderma sp
tại bạn hỏi mua nguyên chủng nên nó phải mắc..
Tricoderma chỉ là 1 thành phần trong phân vi sinh thôi, bạn hỏi ông KS chế tạo và kinh doanh phân bón này ổng rành lắm đấy.
http://agriviet.com/home/member.php?u=8899

em từng được chỉ là "dùng bẫy dính màu để bẫy bọ trĩ" rất hiệu quả.
nhưng cụ thể ko biết bán ở đâu. ai bít có thể chỉ giùm dc ko ạ.

em nghe kể 1 câu chuyện vậy nè.
ở nông thôn người ta đc khuyến khích sử dụng bẫy dính để bẫy bọ trĩ nhưng do không đồng bộ chỉ một số nhà sử dụng. do bẫy quá hiệu quả cho nên nó gom hết bọ trĩ cả vùng xung quanh lại bu đầy cái bẫy hết bẫy này tới bẫy khác. thấy mình phải tốn tiền mua mà người khác không làm lại đc hưởng bên cạnh đó nhà mình giờ toàn bọ trĩ không thế là họ giận không làm nữa và kế hoạch thất bại.
hihi

Thân chào BÀ CON,

Sau một ngày sử dụng Thái tôi thấy kết quả như sau: BỌ TRĨ( BT) trưởng thành thì bay nhảy lung tung trong sân, những con BT chưa trưởng thành thì vẫn bò ngỗn ngang trên lá. Ôi! Buồn 5' Lát tôi đi mua Regent về xịt. Nó độc nhưng mình kỹ chút thôi. :(

Thái.

Thân chào BÀ CON,

Sau một ngày sử dụng Thái tôi thấy kết quả như sau: BỌ TRĨ( BT) trưởng thành thì bay nhảy lung tung trong sân, những con BT chưa trưởng thành thì vẫn bò ngỗn ngang trên lá. Ôi! Buồn 5' Lát tôi đi mua Regent về xịt. Nó độc nhưng mình kỹ chút thôi. :(

Thái.

biết đau rồi phải không ?? mà còn bị mua với giá cắt cổ nữa chứ

Chưa hết đâu..vài ngày nữa thuốc hết tác dụng...chúng nó kéo cả đàn( vì thời gian lẩn trốn chúng vẫn sinh sản) đến tàn phá.. trở tay không kịp đấy...hãy search trong diễn đàn có nhiều thảo luận đau đớn của các anh em trồng cây ăn trái.. về vấn đề thuốc bọ trĩ sinh học này rồi

Có thể mua:
- Các sản phẩm HTD... tại Cty TNHH TM-DV Hưng Điền, số 95/37 Nguyễn văn Trỗi, P. 12, Q. Phú Nhuận, TP HCM, ĐT: 39970523 - 39970524.
- Nấm Trichoderma tại Trung tâm Công nghệ Sinh học, km 1900, Quốc lộ 1, P. Trung Mỹ Tây, Q. 12, TP HCM; gần ngã 4 An Sương (hướng Thủ Đức, phía bên trái), cạnh Trại Giống cây trồng Đồng Tiến

Last edited:
dạ vậy để em cố gắn tìm hiểu.
Mong trong diễn đàn chúng ta có ai biết về chổ mua hay cách làm bẫy này để học tập .

Có thể bạn nghe nhầm về sử dụng bẫy dùng thuốc dẫn dụ ruồi đục trái VIZUBON-D, loại bẫy màu vàng mà ở cửa hàng VTNN thường bán

dạ em chắc chắn 1 điều là ko nghe nhằm đâu. em được nghe nhiều tài liệu giới thiệu về bẫy này nhưng cách chế tạo thì chưa có. bẫy được chế tạo dựa theo cơ chế dẫn dụ bằng màu sắc và keo dính chắc giống keo dính chuột hihi. bọ trĩ sẻ bị dụ bay vào đậu lên và keo dính làm phần việc còn lại

biết đau rồi phải không ?? mà còn bị mua với giá cắt cổ nữa chứ

Chưa hết đâu..vài ngày nữa thuốc hết tác dụng...chúng nó kéo cả đàn( vì thời gian lẩn trốn chúng vẫn sinh sản) đến tàn phá.. trở tay không kịp đấy...hãy search trong diễn đàn có nhiều thảo luận đau đớn của các anh em trồng cây ăn trái.. về vấn đề thuốc bọ trĩ sinh học này rồi
:1^:

Nhưng mà ko sao,:lol: bậy giờ con lấy nó tưới vào gốc ,trong htd nó có đủ các loại nấm như tricoderma.... nên tạm xài thay thế phân vi sinh vì chai còn nhìu lắm.
Nó cũng có 1 tí con vi sinh nên tưới vào gốc, lá xanh mướt, đẹp hơn lúc chưa tưới:D

Back