Xin hướng dẫn cách bẫy chồn để tránh bắt gà - SOS

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 14/12/10

1. nongdanpho

nongdanpho Học làm nông dân

Quá đơn giản.....thời gian trước tôi nuôi gà con cũng bị chuột đến cắn chết nhiều tìm đủ mọi cách ko diệt nổi .có ông bạn đến chơi mách nước ,chụp 1 tấm hình của mình dán ở của truồng, cụ cáo còn ko dám mò vào nữa hống chi là chuột .....hiiiiiii

2. thanhtrungnokia

thanhtrungnokia Thành Viên mới

con chồn mà bác tuongsinh cầm trên tay là con chồn đèn.con này chuyên ăn gà và xác các loài động vật đây.con này rất dể bẩy.chỉ cần bẩy lồng là đặt dính hết.anh có thể dùng mồi cá sống để làm mồi nhử.
      1 person likes this.
    3. viktor

viktor Nhà nông tập sự

Kết quả bẫy chồn sao rồi bác?
    4. thanhnhan1842

thanhnhan1842 Thành Viên mới

Cách bẫy chồn

Đơn giản chủ thớt nên đặt mua 1 tay lưới bắt chồn, Bác ra mấy tiệm làm lưới đặt lưới bắt chồn là người ta biết ah. Muốn bắt chồn đèn thì ban ngày bác xem cái hàng rào nào rậm cây gần bờ suốt rồi giăng lưới trên đầu hàng rào 1 người đứng canh lưới kêu 2 người xuống cuối rào dùng cây đập lần lên chắc chắn có chồn đèn nó sẽ chạy vào lưới lúc đó người canh lưới chạy tới bắt(chồn đèn chuyên ăn gà, còn các chồn kia ít lắm). Mình chuyên đi bắt chồn đèn như thế này. Còn chồn mướp, chồn ngận, chồn gáy, chồn hôi,... thì đi bắt ban đêm phải có chó săn mới bắt được. Hồi trước theo ba mình đi săn nên biết rất nhiều loại chồn nhưng giờ hiếm lắm rồi. chúc chủ thớt bắt được chồn có mồi nhậu