Xin hướng dẫn kỹ thuật nuôi rết

• Thread starter denongphat
  • Ngày gửi
Chào các bạn,
Mình không biết nuôi rết như thế nào? Làm sao cho rết sinh sản? Các bạn có thể hướng dẫn giúp mình không?
Chân thành cám ơn.
Võ Ngọc Phú.

anh cứ chọn con rết cụ bắt vài chục cặp nuôi với nhau . Tự nó đẻ ko cần chăm sóc gì hết . Chỉ cần cho ăn là ok . Rết con nở ra bé chỉ bằng 1/3 con Dế Ta . Rất nhỏ màu trắng . Sau một thời gian sẽ chuyển sang màu hồng .Anh nuôi Dế thì dùng ngay những con bọ em chả biết nó tên là gì sống kí sinh trong thùng Dế lấy những con đó đổ vào hồ nuôi để dưỡng Rết nhỏ . Nói chung nuôi rết ko khó có điều lớn chậm và thu hoạch cũng thấy ghe ghê . Em thì chưa bị đốt bao giờ nhưng đã từng chứng kiến một bà bị rết cắn cấp cứu trong bệnh viện . Cả đêm nằm rên hừ hừ . Bác sĩ chích thuốc giảm đau tại chỗ ko hết . Uống an thần mà cứ hừ hừ kêu . Choáng luôn . Vì thế mong anh cẩn thận trong chăn nuôi

Last edited by a moderator:
... Em thì chưa bị đốt bao giờ nhưng đã từng chứng kiến một bà bị rết cắn cấp cứu trong bệnh viện . Cả đêm nằm rên hừ hừ . Bác sĩ chích thuốc giảm đau tại chỗ ko hết . Uống an thần mà cứ hừ hừ kêu ...

Tôi là giáo cụ trực quan về rết đốt đây ! Nó châm có 1 phát, đập chết ngay mà đau thấy các cụ luôn dù đã đi chích thuốc. Cứ như có cái dùi sắt nung đỏ xiên vào tay vậy. Rất khó quên. Sau này có người mách nếu bị rết cắn phải lập tức rửa vết cắn bằng nước tỏi để trung hòa bớt nọc độc ! Hy vọng sẽ không có bác nào phải thử nghiệm cả ! Bị rết đôt lần đầu sẽ nhớ hơn cả nụ hôn đầu tiên !!!

Tôi là giáo cụ trực quan về rết đốt đây ! nếu bị rết cắn phải lập tức rửa vết cắn bằng nước tỏi để trung hòa bớt nọc độc ! Hy vọng sẽ không có bác nào phải thử nghiệm cả ! Bị rết đôt lần đầu sẽ nhớ hơn cả nụ hôn đầu tiên !!!

Thiên địch của rết chính là gà..gà mà thấy rết nó mừng quýnh..vì đó là món ăn khoái khẩu của nó.
Tôi cũng nge các cụ bảo rằng..nếu bị rết cắn..lấy nước miếng của con gà bôi vào vết cắn sẽ hết đau ngay...do nước miếng gà trung hòa được nọc
Hổng biết có đúng không . vì chưa có dịp thử

Bác Bình Minh ơi, hôm bị rết đốt em cũng bắt gà lấy nước dãi bôi vào nhưng ôi thôi ... có lẽ không nên thử nữa !

Bác Bình Minh ơi, hôm bị rết đốt em cũng bắt gà lấy nước dãi bôi vào nhưng ôi thôi ... có lẽ không nên thử nữa !

Các cụ nhà mình có những cái thật khó hiểu..
câu tục ngữ "đau bụng thì uống nước sông" !!! hic uống vô là chết luôn đó
Rết cắn lấy nước miếng gà bôi vào....nhiễm trùng chết luôn đó
vậy phải hiểu làm sao đây>>?

Còn có những cái đã thay đổi, VD: "Như mèo thấy mỡ". He he các cụ không biết mèo thành phố bây giờ hổng thèm ăn mỡ nữa !

Con mèo nhà tôi bây giờ không thèm ăn cơm nữa...mà chuyên ăn vụng hic, mặt mũi lúc nào cũng làm như hiền lành ngây thơ lắm..hic
---------------
Câu tục ngữ " chó treo, mèo đậy " cũng sai... chạn khóa bằng chốt, nó vẫn biết cách mở

Last edited by a moderator:
Con mèo nhà tôi bây giờ không thèm ăn cơm nữa...mà chuyên ăn vụng hic, mặt mũi lúc nào cũng làm như hiền lành ngây thơ lắm..hic
---------------
Câu tục ngữ " chó treo, mèo đậy " cũng sai... chạn khóa bằng chốt, nó vẫn biết cách mở
meo giờ uống cô gái hà lan voi fissi bảo sao nó mở được chốt là phải thôi:huh:

anh em hướng dẫn cụ thể cách nuôi rêt cho đệ chút đi /cái môn này đệ khoái lắm.tuy rằng đệ bị vào viện cấp cứu vài lần rồi. nhưng cứ có người bị bệnh đệ chữa cho người ta khỏi đệ lại thấy vui.ví dụ: cảm cúm :đệ chỉ cho uống 1 chén thôi là mai lại làm việc bình thường

nhưng nuôi rết làm gì vậy các bác. ngâp rượu thuốc. hay chiên dòn giống Hồng Thất Công. Thấy có vẻ cũng ngon. Dương Hóa đánh nhau với Hồng Thất Công để giành ăn rết. Nhưng vì ngon quá nên Dương Hóa sống chết cũng phải ăn cho bằng được. Hồng Thất Công cuối cùng đã chết dưới tay Dương Hóa vì giành ăn rết. Thân

nhưng nuôi rết làm gì vậy các bác. ngâp rượu thuốc. hay chiên dòn giống Hồng Thất Công. Thấy có vẻ cũng ngon. Dương Hóa đánh nhau với Hồng Thất Công để giành ăn rết. Nhưng vì ngon quá nên Dương Hóa sống chết cũng phải ăn cho bằng được. Hồng Thất Công cuối cùng đã chết dưới tay Dương Hóa vì giành ăn rết. Thân
Vậy chứng tủ thịt rết rất ngon.Mình thì chưa thử nhưng mấy con gà đá của mình nó thấy là mừng lắm.

Người nuôi cá rồng ( kim long, ngân long...) rất cần rết, rết là món ăn thích khẩu của cá rồng. Cá rồng được ăn rết, vẩy có màu sáng và đẹp ra rất nhiều đó các bạn à.

Người nuôi cá rồng ( kim long, ngân long...) rất cần rết, rết là món ăn thích khẩu của cá rồng. Cá rồng được ăn rết, vẩy có màu sáng và đẹp ra rất nhiều đó các bạn à.
Bác ơi , cháu mới hốt đc 1 ổ rết 3 4 con nhỏ màu trắng và 1 con 10cm x 5m.m , 1con 8cm x 2m.m
Cháu bỏ hết vào lu cùng mấy con mối
Liệu cháu cho tất cả tụ nó ăn xúc xích vissa đc không bác
Mấy rết con có ăn được không

Năm ngoái học ở Thủ đức . Mối khi mưa nước chảy qua ngang phòng là ôi thôi . Rết con nào con đấy to bằng ngón cái bơi theo dòng nước . Thấy là ngán tới óc

Bác ơi , cháu mới hốt đc 1 ổ rết 3 4 con nhỏ màu trắng và 1 con 10cm x 5m.m , 1con 8cm x 2m.m
Cháu bỏ hết vào lu cùng mấy con mối
Liệu cháu cho tất cả tụ nó ăn xúc xích vissa đc không bác
Mấy rết con có ăn được không
Không nên cho ăn thức ăn nhiều đạm , như xúc xích, mà chỉ cho ăn công trùng, mối, dế, cào cào ... Mấy con con ăn được thì tách riêng ra, coi chừng mẹ nó xử nó đó .
Khi nào rết quen với nuôi nhốt rồi và đã lớn thì cho gì cũng được

Back