Xin hướng dẫn về cách nuôi Xích Thái Lan

• Thread starter KevinKlein
  • Ngày gửi
Em mua con xích này từ một người quen với giá 1 triệu 500:1^:. Vì em thấy con này đẹp và cũng hiền ^^:lol:. Nghe người này nói đây là Xích Thái Lan chứ em cũng không rõ nữa.. ! :unsure:. Thôi thì lỡ rồi em sẽ chăm sóc nó cẩn thận. Từ khi mang nó về nhà em nó ăn khỏe và quậy lắm không bị dị dạng gì cả.

Em cho nên cho nó ăn gì ( H em đang cho ăn thóc và bắp thôi ) ? Và tắm cho nó như thế nào và bao nhiêu lần 1 tuần ?
Em nó được bao nhiêu tuổi rồi và giống cái hay đực vậy các bác?
Em mua 1tr5 vậy có hớ không các bác :ph34r:?

Cám ơn.

Hi

Con này đúng là xích rồi, giá vậy đúng giá rồi không mắc đâu. Muốn tắm cho nó thì đem lồng ra ngoài lấy vòi phun sương nhẹ cho em nó ướt đẫm lông là được rồi sau đó đem lồng phơi nắng cho em nó tự khô. Phơi nắng sớm nhé, phơi ít thôi rồi để chổ mát,nắng chiều em nó die thì ko chịu trách nhiệm à. Ăn thì cho em nó ăn hạt kê, lúa, trái cây,....chủ yếu phải chơi với nó thường xuyên ko em nó buồn là tự vặt lông của nó đó(do stress). Tắm thì một tuần một lần cũng được, tùy theo bạn thấy em nó dơ không. Tốt nhất một tuần hai lần, còn lưởi thỉ để cái máng vào cho em nó tự tắm. Xích của bạn đẹp lắm, mừng cho bạn. Con này có thể là đực, muốn biết chắc chỉ có đợi hai năm mấy ba năm nữa em nó trổ vòng cổ thì biết. Đực thì có vòng cổ. Con này giờ có thể tập nói rồi đó, tập cho nó đi không để qua thời gian thì để ngắm thôi. không nói được

hii

con này đẹp nhưng coi chừng là mái đó. Chân vang là thông minh rùi, chỉ tiếc là nó lớn rồi khó dạy đó bạn vì tròng mắt nó xuất hiện vòng màu vàng, còn nếu màu đen với màu hơi xám thì còn nhỏ dễ dạy hơn

em này có thân thiện ko bác ? em này đầu to có thể là trống đó ! bác nên cho em nó ăn nhiều loại thức ăn khác như ( trái cây , rau củ , đậu , hạt.....) chỉ ăn bắp và lúa thì không tốt đâu !
xích non giá cao hơn xích lớn nên bạn mua em này không mắc không rẻ , đúng giá rồi !
ace có thể tham khảo giá ở link này :
http://www.5giay.vn/showthread.php?p=945287626

Back