xin lịch vacxin cho vịt thịt

• Thread starter ngocgiabaolx
  • Ngày gửi
Cho em xin lịch vacxin cho vịt thịt và các ace chỉ em cách ngừa bệnh đường ruột với
chân thành cảm ơn

Các ace nuôi vịt nghỉ nuôi hết hay gì rồi mà k thấy ai chỉ giúp hết

muốn giàu nuôi cá - muốn khá nuôi heo - muốn nghèo nuôi vịt
chẳng có ai " muốn nghèo " nên đâu có ai nuôi đâu mà cho lịch vacxin !!!! keke

nói như bác ở trên cũng không đúng, theo mình k có nuôi con gì mà nghèo cả, vật nuôi nào cũng có có rủi ro, chẳng qua ít hay nhiều thôi. Con vịt đc cái thời gian nuôi ngắn xoay vòng nhanh, nếu chăm sóc tốt, hao hụt ít, có giá thì người chăn nuôi vẫn có thể làm giàu bằng con vịt.

nói như bác ở trên cũng không đúng, theo mình k có nuôi con gì mà nghèo cả, vật nuôi nào cũng có có rủi ro, chẳng qua ít hay nhiều thôi. Con vịt đc cái thời gian nuôi ngắn xoay vòng nhanh, nếu chăm sóc tốt, hao hụt ít, có giá thì người chăn nuôi vẫn có thể làm giàu bằng con vịt.
Thấy k ai trả lời mình vào comment cho dzui chứ k phải nói thiệt mà bồ !!!!

Mình cũng đâu có ý gì đâu nè, mình cũng mới bắt đầu nuôi con vịt Grimaud, cũng lên mạng tìm hiểu thấy 1 số hướng dẫn về lịch trình tiêm vacxin cho vịt, mình đang theo lịch trình này cho bầy vịt đang nuôi thấy cũng khá ok, bạn thử xem thế nào.

File đính kèm

• vacxin.docx
    19.9 KB · Lượt xem: 62
lịch vacxin khá lằn nhằn làm ng chưa biết gì sẽ hoa cả mắt
Tuy nhiên với những gì mình hiểu thì lịch vacxin đó chưa hợp lý , còn có sự tương tác và triệt tiêu nhau giữa kháng sinh và vacxin
P/s : đó chỉ là ý nghiệp dư của mình thôi , vì mình đọc bài của @nguyễn Ngọc Chí thì mình mới hĩu dc , và đó là vìa lời chia sẻ cùng bạn !

Tuy nhiên với những gì mình hiểu thì lịch vacxin đó chưa hợp lý , còn có sự tương tác và triệt tiêu nhau giữa kháng sinh và vacxin
P/s : đó chỉ là ý nghiệp dư của mình thôi , vì mình đọc bài của @nguyễn Ngọc Chí thì mình mới hĩu dc , và đó là vìa lời chia sẻ cùng bạn !
Cũng phải như mình hỏi vacxin dịch tả của vịt họ bảo tiêm nhắc lại sau 30 mgày nên k pit sau

bạn có link bài đó k cho mình xin

bạn cứ đọc đi rồi tự đúc kết kn , vì trong lịch vacxin
Vậy cho hỏi khi làm vacxin cho vit co giong cho gà không
bạn đọc đi rồi hiểu
Vậy cho hỏi khi làm vacxin cho vit co giong cho gà không
các bệnh ở vịt có 1 số không giống gà cho nên tên vacxin cũng khác nhau . Tuy nhiên có cùng chung 1 cớ chế kháng sinh và kháng thể , từ đó bạn sẽ tự đưa ra 1 lịch vavxin hợp lý nhất cho vùng miền của bạn đang sinh sống để phù hợp với từng loại bệnh của địa phương !!!!

Cho em xin lịch vacxin cho vịt thịt và các ace chỉ em cách ngừa bệnh đường ruột với
chân thành cảm ơn
Thật sự thì thời gian nuôi con vịt ngắn nên sử dụng vacxin đơn giản, như tôi đang nuôi được vài lứa.đem vit về cho uống thuốc úm + sưởi ấm khoản 5 ngàyngày đến ngày 7 thì tiêm tả, 21 ngày tiêm tả lần 2, 35 ngày h5n1 tùy theo vì có dịch thì tiêm không thì cho qua nếu nuôi ít. Ngoai ra nên cho uống thêm super vitamin, giải độc gan ... ngoài ra nó còn phụ thuộc nguồn nước bạn đang nuôi có sạch không mà bổ sung thêm kháng sinh.

Thật sự thì thời gian nuôi con vịt ngắn nên sử dụng vacxin đơn giản, như tôi đang nuôi được vài lứa.đem vit về cho uống thuốc úm + sưởi ấm khoản 5 ngàyngày đến ngày 7 thì tiêm tả, 21 ngày tiêm tả lần 2, 35 ngày h5n1 tùy theo vì có dịch thì tiêm không thì cho qua nếu nuôi ít. Ngoai ra nên cho uống thêm super vitamin, giải độc gan ... ngoài ra nó còn phụ thuộc nguồn nước bạn đang nuôi có sạch không mà bổ sung thêm kháng sinh.
trong lịch trình tiêm vacxin của anh thì em k thấy nhắc đến vacxin tụ huyết trùng với viêm gan, 2 bệnh này ít gặp hay sao nhỉ?

Nói chung nuoi vịt thịt thì chỉ 2 thang 5 ngày nên dịch tả là quan trọng nhất. Khi nuôi sẽ thấy lúc vịt trên 30 ngày tuổi bắt vịt tiêm sẽ thấy cảnh vịt bỏ ăn or nó sẽ mất kg nên bất đắc dilắm mới chạm tới con vịt. Cứ thử nuôi sẽ thấy.[/QUOTE]

Bác cho hỏi vacxin tả ở tiệm thú y bảo 20 ngày mới tiêm đc
như bác nói trên vacxin tả vủa bác có khác gì k ?
Mà sau họ bảo vịt trên 20 ngày mới làm vx tả

Bác cho hỏi vacxin tả ở tiệm thú y bảo 20 ngày mới tiêm đc
như bác nói trên vacxin tả vủa bác có khác gì k ?
Mà sau họ bảo vịt trên 20 ngày mới làm vx tả
Tôi thường làm tả ngày 7 và 21 vì khi vịt còn nhỏ nó hay uống nước khi mình rửa chuồng nên dể sinh bệnh.

Back