xin lịch vacxin cho vịt thịt

ngocgiabaolx

tập làm nông khá vất vả
Cho em xin lịch vacxin cho vịt thịt và các ace chỉ em cách ngừa bệnh đường ruột với
chân thành cảm ơn

Đỗ Minh Thiện

Qui Ẩn Giang Hồ
muốn giàu nuôi cá - muốn khá nuôi heo - muốn nghèo nuôi vịt
chẳng có ai " muốn nghèo " nên đâu có ai nuôi đâu mà cho lịch vacxin !!!! keke

nongdanit2014

Nhà nông tập sự
nói như bác ở trên cũng không đúng, theo mình k có nuôi con gì mà nghèo cả, vật nuôi nào cũng có có rủi ro, chẳng qua ít hay nhiều thôi. Con vịt đc cái thời gian nuôi ngắn xoay vòng nhanh, nếu chăm sóc tốt, hao hụt ít, có giá thì người chăn nuôi vẫn có thể làm giàu bằng con vịt.

Đỗ Minh Thiện

Qui Ẩn Giang Hồ
nói như bác ở trên cũng không đúng, theo mình k có nuôi con gì mà nghèo cả, vật nuôi nào cũng có có rủi ro, chẳng qua ít hay nhiều thôi. Con vịt đc cái thời gian nuôi ngắn xoay vòng nhanh, nếu chăm sóc tốt, hao hụt ít, có giá thì người chăn nuôi vẫn có thể làm giàu bằng con vịt.
Thấy k ai trả lời mình vào comment cho dzui chứ k phải nói thiệt mà bồ !!!!

nongdanit2014

Nhà nông tập sự
Mình cũng đâu có ý gì đâu nè, mình cũng mới bắt đầu nuôi con vịt Grimaud, cũng lên mạng tìm hiểu thấy 1 số hướng dẫn về lịch trình tiêm vacxin cho vịt, mình đang theo lịch trình này cho bầy vịt đang nuôi thấy cũng khá ok, bạn thử xem thế nào.

Attachments

Đỗ Minh Thiện

Qui Ẩn Giang Hồ
lịch vacxin khá lằn nhằn làm ng chưa biết gì sẽ hoa cả mắt
Tuy nhiên với những gì mình hiểu thì lịch vacxin đó chưa hợp lý , còn có sự tương tác và triệt tiêu nhau giữa kháng sinh và vacxin
P/s : đó chỉ là ý nghiệp dư của mình thôi , vì mình đọc bài của @nguyễn Ngọc Chí thì mình mới hĩu dc , và đó là vìa lời chia sẻ cùng bạn !

ngocgiabaolx

tập làm nông khá vất vả
Tuy nhiên với những gì mình hiểu thì lịch vacxin đó chưa hợp lý , còn có sự tương tác và triệt tiêu nhau giữa kháng sinh và vacxin
P/s : đó chỉ là ý nghiệp dư của mình thôi , vì mình đọc bài của @nguyễn Ngọc Chí thì mình mới hĩu dc , và đó là vìa lời chia sẻ cùng bạn !
Cũng phải như mình hỏi vacxin dịch tả của vịt họ bảo tiêm nhắc lại sau 30 mgày nên k pit sau

nongdanit2014

Nhà nông tập sự
bạn có link bài đó k cho mình xin

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH