xin mọi người chỉ giúp em

• Thread starter ken ken
  • Ngày gửi
Năm nay e 26t Hiện tại em có 1 lo đất 5m x 20m và 10 con ga mai h mông ,4 con trống , 3 con ga đông tảo 1 trống 2 mái , khoảng 50 con gà con. mọi người chỉ dùm e muốn làm lại chuồng gà cho khoa học 1 chút vì ban đầu e nuôi chủ yếu để ăn nhưng khi nói chuyện với 1 chú trên diễn dan e lai có thêm 1 đam mê kiếm tiền trên con gà hiện có( gây giống và bán gà con) . Mấy anh có thể chỉ giúp e làm chuồng như thế nào cho rẻ và có thể tách riêng từng loại gà để chăm cho dễ ( bình thường e thả tùm lum hết) . xin chì giáo giúp e

Năm nay e 26t Hiện tại em có 1 lo đất 5m x 20m và 10 con ga mai h mông ,4 con trống , 3 con ga đông tảo 1 trống 2 mái , khoảng 50 con gà con. mọi người chỉ dùm e muốn làm lại chuồng gà cho khoa học 1 chút vì ban đầu e nuôi chủ yếu để ăn nhưng khi nói chuyện với 1 chú trên diễn dan e lai có thêm 1 đam mê kiếm tiền trên con gà hiện có( gây giống và bán gà con) . Mấy anh có thể chỉ giúp e làm chuồng như thế nào cho rẻ và có thể tách riêng từng loại gà để chăm cho dễ ( bình thường e thả tùm lum hết) . xin chì giáo giúp e

bạn tham khảo ở đây nhé agriviet.com/nd/2730-ky-thuat-nuoi-ga-tha-vuon

còn việc làm thiết kế chuồng gà là theo cái nhìn của mỗi người xem như thế nào là thuận tiện nhất cho việc chăm sóc . hãy làm bằng hết lòng đam mê toàn tâm toàn lực nha bạn ! chúc bạn mai mắn và thành Công ! :D

Bạn có thể ngăn đôi ra mỗi bên 2m x 13m để nuôi gà lớn còn lại 1m ngay giữa để làm đường đi..và còn lại 5m x 7m để làm sân thả gà con... mỗi bên nuôi 1 loại ko nên để cho chúng nó lai tùm lum như vậy sẽ mất giá trị con gà.

Back