• xin mọi người giúp đỡ

Thảo luận trong 'Mô hình nông nghiệp phối hợp' , 9/11/13

1. nongducsan Nhà nông nghiệp dư

các bác cho e hỏi là giá con tắckè ngta rao mua trên mạng có thật sự đắt vậy không ? hiện nhà thằng bạn e có 2con nhìn nó to = cổ tay ng lớn, tuy chưa cân thử nhưng e đoán con nầy chắc cũng phải gần 4lạng/con tại vì nhìn nó to lắm. định mua lại vs nó để bán lại kiếm lời nhưng sợ bị lừa nên hỏi ý các bác. xin các bác giúp đỡ. thanks

Đang tải...
    2. vu_tuan

vu_tuan Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông dân
      loại đắt là loại có kích thước dài hình như 60cm thì phải chứ còn loại ngắn bình thường cũng rẻ thôi.

3. centuryeye

centuryeye Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      DN Riêng
      Tắc kè phải còn lành lạnh chứ đứt đuôi cũng vứt đi !

4. vu_tuan

Nghề nghiệp:
      nông dân
      dạ phải còn nguyên đuôi để đo bác a. đợt trước em ở cpc nhiều anh em cứ hỏi cái loại đó nhưng ko nhớ rõ độ dài cm là bao nhiêu. thiếu 1cm cũng ko được. đâu mấy chục triệu nhưng làm gì có toàn chơi khoai nhau

5. skaterboi

skaterboi Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nuôi thỏ
      làm gì có giá đó
      Chiêu của thương lái để gom tắc kè nhỏ thôi các bác ui.
      Giờ em hô lên mua chó becgie 70 kg với giá 100 triệu thì y như rằng cả đống người gọi điện cho em "có con becgie 40 kg nè, em mua ko" thế là em thoải mái lựa chọn :lol:

6. Tuanfodacon

Tuanfodacon Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Thạc sỹ kinh tế, Kỹ sư xây dựng
      Tắc kè chỉ độ 400k/kg thôi. Đấy là loại tự nhiên, chứ loại nuôi thì chỉ có 200k/kg thôi

7. nongducsan

nongducsan Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh vien
      mjh co 2 con tam khoang 4lang nhug so, khong giam mua hang ve dim o.hixx takke tha nuoi trong nha, giong 100% takke tu nhien luon

8. vu_tuan

Nghề nghiệp:
      nông dân
      vâng độ dài bao nhiêu bác

9. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

Chiều dài của tắc kè là độ tuổi của nó, còn cân nặng là thức ăn có nhiều mà có trọng lượng, nhưng cũng nhất định thôi. Chứ tầm 400gram/con thì rất hiếm, hình như chưa thấy bao giờ

10. vu_tuan

Nghề nghiệp:
      nông dân
      vâng nói chung là đợt trước em ở bên kia có ông bạn lại có bạn làm ở VPCP hỏi tìm hộ để biếu mà ông ấy bảo phải dài cỡ đó
      em hỏi ko có

11. nongducsan

nongducsan Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh vien
      nhà ng quen mình có 2 con thả nuôi trong nhà, to gần = cái chai nước ngọt trà xanh 0độ cơ, đoán chừng cũng gần 4lạng, 2 con này hình như thả nuôi được gần 8năm rồi nhưng giá cao thế thì có thật không nhỉ. trên mạng có ng nói là thật cũng có ng nói đó là mấy trò của mấy tay thương lái nên mình cũng sợ nếu mua vs họ giá cao về găm ở. hixx

--------

bác có biết cách bắt nó để nó còn lành lặn đuôi không ? e thấy con tắc kè cũng gần giống con rắn mối e sợ khi bắt nó lại đứt đuôi thì có mà bị hớ. thankss

--------

cho e hỏi nó có thật sự giá cao vậy không bác ? chỗ e nếu cố gắng tìm chắc có, ở chỗ e có nhiều hang và núi đá mà, hiện giờ thì có 2 con ng ta nuôi thả trong nhà để ăn muỗi mỗi tối, 2 con này cũng dk gần 8 năm rồi

Last edited: 17/11/13