Xin mọi người giúp em với vườn bưởi nhà e bị còi. Giúp e cách khắc phục cho tươi tốt với. Cảm ơn

• Thread starter Hổ đại ca
  • Ngày gửi

Mình chỉ trồng cam, trong vườn có mấy gốc bưởi, 1 năm nhưng không to được như vậy. Mình ở Thượng Lộc
Uh. Chỗ mình họ trồng tốt lắm. Của mình là còi nhất. Mình đang chuẩn bị trồng thêm cam . Bạn trồng nhiều không.
Mình chỉ trồng cam, trong vườn có mấy gốc bưởi, 1 năm nhưng không to được như vậy. Mình ở Thượng Lộc
Uh. Chỗ mình họ trồng tốt lắm. Của mình là còi nhất. Mình đang chuẩn bị trồng thêm cam . Bạn trồng nhiều không.

bí quyết để có vườn bưởi đẹp, quả ngon trái ngọt. Nhà em cũng có vườn. Nên chia sẻ với mọi người ạ:
Sau vụ thu hoạch: bón cá ngâm, ốc ngâm trộn tro vào gốc. khi vào nước, tiếp tục bón lần 2 ạ! Như vậy, quả ngon ạ. Chỉ mỗi tội, mùi cá ngâm, ốc ngâm khó ngửi lắm ạ

bí quyết để có vườn bưởi đẹp, quả ngon trái ngọt. Nhà em cũng có vườn. Nên chia sẻ với mọi người ạ:
Sau vụ thu hoạch: bón cá ngâm, ốc ngâm trộn tro vào gốc. khi vào nước, tiếp tục bón lần 2 ạ! Như vậy, quả ngon ạ. Chỉ mỗi tội, mùi cá ngâm, ốc ngâm khó ngửi lắm ạ
Cảm ơn bạn . Bón với lượng ntn bạn

Mình trồng 400 gốc, bạn ở xã nào hk vậy

Mình ở thị trấn . Nhưng vừa mua được 1ha ở xa hương giang. Đang tính quy hoạch trồng cam bưởi nà. Đang muốn tìm hiểu kinh nghiệm nà

Bạn dùng thuốc kích thích tăng trưởng quá nồng độ, Làm mép lá co, nhiều chồi, không diệp lục tố, lá dòn, dể sinh ra bệnh. Cách trị: Bón nhẹ kali, dùng Ridomin de xịt trị nam

Bạn dùng thuốc kích thích tăng trưởng quá nồng độ, Làm mép lá co, nhiều chồi, không diệp lục tố, lá dòn, dể sinh ra bệnh. Cách trị: Bón nhẹ kali, dùng Ridomin de xịt trị nam
Mình có đung thuốc gì đâu. Chỉ bón phân chuồng với npk. Với phun thuốc trừ sâu thôi mà
Mình cũng mới trồng bạn ạ, cũng đang học hỏi là chính, mình sẵn sàng giúp đỡ những gì mình biết
Cam
Mình cũng mới trồng bạn ạ, cũng đang học hỏi là chính, mình sẵn sàng giúp đỡ những gì mình biết
cảm ơn trước nhé

"Phun thuốc trừ sâu" Bạn xem lại cái bình phun. Bình phun thuốc sâu và phun thuốc cỏ. Nếu phun thuốc cỏ thì bạn phải làm sạch bình và bét sau khi xịt. Ở nồng độ thấp thuốc cỏ làm cho cây biến dạng. Bạn thử nhớ lại xem. Hoặc bạn dùng chất kích thích quá nhiều. Chất kích thích đó thông qua xịt hoặc bón. NPK ban dùng là gì? Phân hữu cơ?

Back