Xin mọi người góp ý cho con dê của em...

• Thread starter duyvo_321
  • Ngày gửi
Em ở Xuân Lộc - Đồng Nai.E có 1 con dê 20kg lên giống lần đầu,sáng nay đã đẻ nhưng con nó to quá không ra đc nên đành lôi ra cứu con mẹ và bỏ con dê con.chich thuốc rồi nhưng sao chưa thấy ra nhau,vây cho em hỏi con dê này có thẻ giữ lại đc k?lần đẻ sau có sao không ạ?
Em nghe nhiều người nói cho ăn lá sầu đâu (lá xoan) dê con đẻ ra to mà không biết đúng không.tại nhà em trồng tiêu nên cho ăn toàn lá này,mong mọi người cho ý kiến,thank

nếu chích thuốc rồi thì từ từ nhao sẽ ra. bạn phải tiêm thêm 1 mũi chống viêm nữa nhé. phải vắt sữa 2 vú ra nhé nếu ko dê mẹ sẽ bị viêm vú đó. nếu ko có gì thì dê mẹ vẫn để lại bình thường. thường thì dê đẻ 1 con sẽ to hơn 2,3 con. do đó dê tơ bạn phải chú ý khẩu phần ăn lúc tháng cuối nhé

nếu chích thuốc rồi thì từ từ nhao sẽ ra. bạn phải tiêm thêm 1 mũi chống viêm nữa nhé. phải vắt sữa 2 vú ra nhé nếu ko dê mẹ sẽ bị viêm vú đó. nếu ko có gì thì dê mẹ vẫn để lại bình thường. thường thì dê đẻ 1 con sẽ to hơn 2,3 con. do đó dê tơ bạn phải chú ý khẩu phần ăn lúc tháng cuối nhé
Em cho dê ăn cỏ VA06 với bã đậu nành,bổ sung thêm cám ngô,đá liếm.với khẩu phần như vậy dê phát triển tốt không anh?nhờ anh minhlong tư vấn giúp,cam ơn anh

Em cho dê ăn cỏ VA06 với bã đậu nành,bổ sung thêm cám ngô,đá liếm.với khẩu phần như vậy dê phát triển tốt không anh?nhờ anh minhlong tư vấn giúp,cam ơn anh
đó là khau phần ăn mà mọi người nuoi dê đều mơ ước đó bạn.Tuy nhiên bạn cần phải xổ giun sán định kỳ và cho thêm liều thuốc bổ nữa.

đó là khau phần ăn mà mọi người nuoi dê đều mơ ước đó bạn.Tuy nhiên bạn cần phải xổ giun sán định kỳ và cho thêm liều thuốc bổ nữa.
Xổ giun sán thì em làm lúc dê con được 2 tháng tuổi và dê mẹ lúc sinh xong được 21 ngày,ngoài ra cần xổ vào lúc nào nữa không anh,anh xem chưa được thì bổ sung giúp em nhé còn thuốc bổ thì anh chỉ giúp em dùng loại nào và chích hay uống vào lúc nào (từ trước dê em chăn thả bây giờ ít chỗ chăn em làm bán chăn thả nên còn lúng túng) cam ơn anh

Back