Thảo luận Xin mọi người tư vấn chọn con vật nuôi

• Thread starter E làm nông A yêu ko°(^-^)
  • Ngày gửi
Em là thành viên mới nay biết đến diễn đàn agriviet này rất bổ ích cho những người muốn gắn bó với nghề nông như em nay em mạo muội xin anh chị cô chú tư vấn hay bật mí giúp em nên nuôi con gì để có thể đón đầu thời thế có thể làm giàu được kinh nghiệm chưa có em tin rằng có thể học hỏi vấn đề quan trọng là chọn con gì có đầu ra tốt có tương lai tốt đó cũng là hoài bảo của em sau khi ra trường rất mong nhận được hồi âm của anh chị em chân thành cảm ơn!!!

Có sự phụ rồi chỉ còn đệ tử nữa là xong

Bác này tư vấn còn độc hơn, nhưng tôi được biết con nít "cái" giờ cũng hiếm và nuôi cũng tốn, nếu nuôi được con có hiếu thì tốt nếu không có hiếu thì mình lại bị nó na xuốt ngày, còn con có vú lẻ bác thử ví dụ xem nào. Hai câu trả lwoif của bác mẫu thuẫn quá trời "con nit: vú chẵn mà bác lại khuyên người ta nuôi hihihi

nói cho vui vẽ chút thôi chứ thầy bà gì
cây đa giếng nước đầu làng mà

Mình rất thúc chủ đè này vì mình cũng đang băn khoăn không biết trồng cây gì nuôi cây gì để phát triển bền vững (quỹ đất của mình thì ít chỉ phù hợp lập trang trai thôi có khoảng 3000m thôi). Nên mình rất quan tâm chủ đề này mong mọi người chia sẻ nhiệt tình

thực ra nuôi con gì không quan trọng .quan trọng là bạn nuôi như thế nào và bán cho ai thôi .ngày xưa có ai nghĩ tới chuyện nuôi giun nuôi dế ,vậy mà chẳng phải chú THANH TÙNG đã thành tỷ phú nhờ nuôi dế đó thôi .

Chán thật, điều kiện ng ta thế nào k ai biết ma tu vấn tùm lum, ng thì cá, ng thì dê, ng thì chó....
Chủ top hay cho thêm thông tin, đất đai bạn thê nào, vôn bạn có bao nhiu, ... thi ng ta mới tu vấn cho ban.than

lại đề tài nuôi rồi, sao cứ muốn làm cái mình chưa biết, mông lung 1 hồi rồi đổ tiền ra sông.
để nuôi 1 giống gì, đều cần biết rõ : cách nuôi lớn, cách trị bệnh, thị trường bán ra. mỗi giống đều khác nhau rất nhiều, vậy điều đầu tiên là hãy nắm lấy kỹ thuật nuôi, trị bệnh và thị trường của nó đã, rồi mới quyết định có nuôi hay không chứ.
còn cứ nghe bảo nuôi con nọ kia lời lớn mà nhảy vào thì chỉ có mất tiền oan thôi.

Em là thành viên mới nay biết đến diễn đàn agriviet này rất bổ ích cho những người muốn gắn bó với nghề nông như em nay em mạo muội xin anh chị cô chú tư vấn hay bật mí giúp em nên nuôi con gì để có thể đón đầu thời thế có thể làm giàu được kinh nghiệm chưa có em tin rằng có thể học hỏi vấn đề quan trọng là chọn con gì có đầu ra tốt có tương lai tốt đó cũng là hoài bảo của em sau khi ra trường rất mong nhận được hồi âm của anh chị em chân thành cảm ơn!!!
nuôi ốc sên pháp đi bạn ,các nước châu âu họ ăn nhiều đấy ,tên loài ốc độ là helix aspersa maxima .bạn tìm thử xem

Trước hết em,cháu xin chân thành cảm ơn các anh chị chú bác đã wuan âm và bỏ thời gian tư vấn cho em và em cũng đọc kỹ những bài viết ở trên rồi mà vẫn chưa chọn dc ra con gì nên nuôi càng lúc càng rối thêm. huhu

Thanks a nguyenhung đã chỉ bảo . và anh cũng vui tính hey khi nào gặp e mời a cfe nha.

Anh tuấn anh ni ghen tị gì với e chứ em mới vô nghề còn non tre nen mới học hỏi mà.
Mà anh ngại gì chứ theo e nghĩ con đường thành công cũng gian nan mỗi người có một phương thức làm và một môi trường khác nhau nên thành công khác nhau vậy bí quyết làm ăn của anh thì làm gì phải bí mật cùng nói ra để em và những người khác cùng học hỏi. Đôi khi sau này đứng trên đỉnh vinh quang của thành công em nghĩ lại nhớ về những ngày này và người đã chỉ đường em đến thành công.
Em cũng có nuôi mí con heo vú lẽ 9,11,13 đó :):Bop:
anh thì không biết nói gì...anh chỉ biết trả lời trên câu nick của em.."Em làm nông,anh yêu không".??????anh chỉ biết trả lời:anh....a...n.h yêu lắm chứ!!!!hjhj

Back