xin mọi người tư vấn giúp!!! em đang gặp khó khăn về phương án nuôi bò

• Thread starter minhdoanxuanlocdongnai
  • Ngày gửi
xin chào mấy anh em của agriviet ....em ở xuân lộc đồng nai .... em xin đi vào vấn đề của em luôn ạ.....
hiện tại gia đình em đang trồng 1.8ha xoài thái theo mật độ 5X5m năm thứ 8 có đầu tư cả hệ thống tưới tự động ... tổng cộng là 600 cây ... hiện giờ xoài đã quá to đụng tàn nhau nên em dự tính cưa bớt 300 cây cách 1 hàng bỏ 1 hàng .... để trồng cỏ đầu tư vào nuôi bò kiếm thêm thu nhập .... xin mấy có thể tư vấn dùm em những vấn đề sau được không ạ :
1... cỏ trồng xen theo hàng xoài vậy cỏ có bị chậm lớn và mất chất dinh dưỡng nhiều ko ạ
2. nếu trồng dưới tàn cây xoài vậy thì trồng loại cỏ gì cho hợp lý
3. em chăm sóc xoài phải sử dụng thuốc kích thích nhiều thì cỏ cho bò ăn có nguy cơ bị bệnh gì ko? ... đau bụng ., đầy hơi , hư thai ..vv...
4. diện tích của em nuôi bao nhiêu con bò là đẹp? vì em muốn tận dụng triệt để nguồn cỏ ....vì đất của vườn nhà em là loại đất tốt (do em chăm sóc cây ăn trái nên phân bón nước noi đầy đủ lắm)
anh em nào có góp ý gì thêm có thể tư vấn dùm em không ạ ... em xin cám ơn nhiều ^^

Last edited by a moderator:
Cháu là fan của bé Thiện Nhân hử? Chú là fan của bé Phương Mỹ Chi và bé Đức Vĩnh đây!
Quyết đấu nhé?

Chào bạn Rubin Phong mình cũng đang định nuôi bò sinh sản khoảng 40 con nái, mình có 7,5ha đất phù sa Sông Hồng đang trồng chuối bạn tư vấn giúp mình được không?
Bạn có thể nuôi bò đực theo hướng thịt theo hình thức nuôi nhốt cho có kinh nghiệm và chuẩn bị nguồn thức ăn và nhân lực cho có kinh nghiệm rồi hãy nuôi bò sinh sản

Bạn có thể nuôi bò đực theo hướng thịt theo hình thức nuôi nhốt cho có kinh nghiệm và chuẩn bị nguồn thức ăn và nhân lực cho có kinh nghiệm rồi hãy nuôi bò sinh sản
Chào Nhậm Ngã Hành. ra tết mình xuống thăm trang trại bạn được k?

Sao biết mình nhỉ? Xuống trước tết cũng được
Mình thấy bạn có suy nghĩ gần giống nhau lên hay theo dõi. Theo mình sinh vật là nhà máy tiên tiến nhất chỉ là chúng ta chưa tận dụng được nhiều. Năm 1996 mình thi khoa công nghệ sinh học đại học quốc gia Hà nội. Biến cố cuộc đời đẩy mình ... giờ có thể làm điều mình muốn. Mình biết Nhậm Ngã Hành Từng bị Ngã, bị hành, Nhưng Giờ đây đang đắc đạo ... kakaka. Bạn ở Hải Dương - mình trên Hà Tây. Ngoài tết mình mới về, nên mới có thời gian mong bạn giúp lính mới nhé. Cảm ơn bạn!

Back