Xin tư vấn cải tạo vườn nhãn

Hiện nay mình có vườn nhãn ở Huyện Tân Thành - Bà Ria, nhưng do thiếu chăm sóc nên nó không có hiệu qủa kinh tế, nay mình muốn cải tạo lại mà không biết bắt đầu như thế nào!
Xin cả nhà cho em cao kiến với! Xin cảm ơn

Bạn cho mình số điện thoại đi (PM), cuối tuần mình về ngang ghé qua coi thực địa rồi tư vấn luôn.

Cảm ơn anh, hiện mình không sống thường xuyên ở đây. Anh cho minh so DT, khi nào mình xuống dưới đó, sẽ alo anh có được khong?

Hiện tại một số vườn nhãn của người dân đã già, kém phát triển, tỉ lệ đậu quả thấp. Phương pháp tối ưu là trẻ hóa cây. đối với Miền bắc thời kỳ cưa cây vào tháng 2 - 3, thời kỳ ghép vào tháng 12, ghép loại nhãn chín sớm. sau 3 năm cho thu hoạch.

Cảm ơn bạn, cho mình hỏi thời gian cho khu vục miền nam thì làm lúc nào hiệu quả nhất?
Hiện tại một số vườn nhãn của người dân đã già, kém phát triển, tỉ lệ đậu quả thấp. Phương pháp tối ưu là trẻ hóa cây. đối với Miền bắc thời kỳ cưa cây vào tháng 2 - 3, thời kỳ ghép vào tháng 12, ghép loại nhãn chín sớm. sau 3 năm cho thu hoạch.

Hiện nay mình có vườn nhãn ở Huyện Tân Thành - Bà Ria, nhưng do thiếu chăm sóc nên nó không có hiệu qủa kinh tế, nay mình muốn cải tạo lại mà không biết bắt đầu như thế nào!
Xin cả nhà cho em cao kiến với! Xin cảm ơn
Em cũng có cùng câu hỏi như bác chủ thớt, nhưng em ở miền Bắc. Em cũng tìm hiểu
thông tin trên mạng và đựơc biết ở Bắc Ninh người ta đã ghép giống nhãn Miền Thiết lên gốc nhãn cũ và chỉ sau một năm đã ra trái. Qua năm em tính cải tạo vườn nhãn nhà với khoảng 100 gốc trước xem như thế nào. Nếu ổn thì em mới thay cả vưốn bằng giống nhãn mới.

Back