xin tư vấn có đất, có vốn nhỏ dưới quê thì đầu tư làm gì

• Thread starter senko1982
  • Ngày gửi
ba mẹ vợ dưới quê (chợ gạo - tiền giang) có mảnh đất khoảng 4000m2 hiện đang trồng hoa màu (hành, hẹ, dưa leo, cải...) và ở luôn nhưng thấy ổng bả làm cực quá mà chẳng có ăn j cả, mình là rể thôi nhưng thấy xót xa cho ba mẹ quá, lớn tuổi rồi mà phải thức khuya dây sớm chăm vườn, mình cũng có ít vốn muốn đầu tư cho ba mẹ chuyển đổi sang nghề khác trên khu đất đang ở. theo các bác thì bây giờ nên đầu tư làm gì thì có lợi nhất, sản phẩm làm ra có thể chở lên Sg bỏ mối được, đầu ra ổn định
qua tìm hiểu sơ sơ thì thấy có mấy cái có thể chơi đc :
nuôi dông, trồng nấm linh chi, nuôi chim cút, bồ câu thịt... cái này cũng có lâu rồi mà sợ ko phù hợp.
nuôi gà thì thường quá ko biết có ăn ko và cũng hơi sợ cúm nữa
......
các bác bổ sung cho em ý kiến để tìm cách thoát nghèo cho ba mẹ với
cảm ơn các bác nhìu lắm

Chà chàng rể có hiếu thế! thôi bán quách cho các cụ đi du lịch cho thỏa một đời lam lũ,cực khổ!^^!

4000m2 có vốn nhỏ + sẵn kinh nghiệm trồng rau thì bác đi vòng vòng mấy cái vựa bán cây kiểng lớn, ltham khảo những cây kiểng loại nhỏ nhỏ trong sọt tre hay bầu giá từ 20-30 ngàn 1 chậu rồi mua giống đem về trồng, mấy loại cây này trồng cũng giống như rau thôi, 2-3 tháng thu hoạch 1 lần. Không sợ ế vì mấy loại này là nguồn sống chính của các chỗ bán kiểng chứ không phải mấy loại kiểng lớn, chỉ sợ 4000m2 sản xuất ra không đủ cung cấp thôi ^^

Back